Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ HDD Seagate ประกันของ HWH บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ HDD Seagate ประกันของ HWH บ้าง

ขอข้อมูลหน่อยครับ จะไปเคลม HDD ครับ
    HDD Seagate ประกันของ HWH จะติด VOID ของ HWH อย่างเดียวหรือติดคู่กับของ DCOM หรือ SYNNEX ครับ ของผมติด VOID HWH 6/2007 ด้านข้าง(ตรงส่วนหนา)มาอันเดียวแต่โทรไปที่ศูนย์เค้าบอกว่าต้องติดมาเป็นคู่ครับเพราะไม่ได้นำเข้ามาเอง+ให้เอาของไปให้เค้าดู พอดีเพิ่งซื้อมือสองมาครับ ใช้แล้วแล้วเสียงดัง ก็ไม่รู้จะเคลมได้มั้ย ไม่อยากเสียเวลาเดินทางครับถ้าไปให้ศูนย์ดูแล้วเกิดเคลมไม่ได้ขึ้นมา

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กรณี นี้ลองเช็คดูทั่วทั้งตัว hdd หรือยังครับ ว่าไม่มี void ของ DCOM , SYNNEX หรือ เจ้าอื่นๆ ติดอยู่?

ถ้าไม่มีจริงๆ ผมคาดว่านะ .... อาจจะเป็นประกันร้านหรือเปล่า? แบบเป็นประกันของทางร้านที่คุณซื้อมาอย่างเดียว
    ซึ่งเท่าที่ผมเคยเจอมา ราคาจะถูกกว่าที่มีประกันของ บริษัทตัวแทนข้างต้น...

จากประสบการณ์ที่ผมเคยซื้อของประกันร้านสมัยก่อนจะเป็นCPU มั้ง (นานแล้ว) พอมีปัญหาจะเอาไปเครม เค้าก็เครมให้นะ... แต่ของทีจะเปลี่ยนมาให้นี่ อาจไม่มี หรือ อาจจะจ่ายเงินคืนบางส่วน (โดยหักค่าเสื่อมราคาตามระยะเวลาใช้งานไป) แล้วให้เราไปซื้อใหม่เอง

รอผู้รู้ มาให้คำตอบเพิ่มเติม หรือไม่ก็ลองสอบถามไปทางร้านที่ึคุณซื้อก็ได้ครับ

ขอให้โชคดี ได้เครมของเร็วๆนะครับ

Comment

เท่าที่ทราบ HWWH ไม่ขาย HDD นี่ครับ ผมดูอยู่หลายสาขา แต่ถ้ามีจะประกัน Synnex หรือ DCOM หรือเปล่า

Comment

HWH ขาย HDD ครับ จำไม่ผิดประกันร้านนะ แต่ก็อึกทนดีไม่มีปัญหา(หรือว่าเราดวงดีหว่า)
        แต่ราคาไล่ๆกะของประกันบริษัทเลยล่ะ - -"

Comment

Originally posted by oh!great View Post
          HWH ขาย HDD ครับ จำไม่ผิดประกันร้านนะ แต่ก็อึกทนดีไม่มีปัญหา(หรือว่าเราดวงดีหว่า)
          แต่ราคาไล่ๆกะของประกันบริษัทเลยล่ะ - -"
          แล้วมี void ติดกี่อันครับ

Comment

หลังจากที่โทรไปคุยกับศูนย์ ของ HWH อยู่หลายรอบสรุปว่า HDD Seagate ถ้าซื้อที่ HWH ต้องมี void ของ DCOM , SYNNEX ,etc. ติดคู่กับ VOID ของ HWH ครับ มิเช่นนั้นจะไม่รับเคลม .....

พอดีซื้อมาจากในเวปนี้แหละครับ ยังดีที่คนขายเค้ารับคืนครับ.......
            ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ

Comment

เคยโทรไปถามฮาดแวเฮ้ามันบอกเลิกขายซีเกดนานแล้วครับ

Comment

Working...
              X