Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาหัก เข้ามาดูหน่อยคับ P5w DH Deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

555

Comment

ลองทำรูป อิอิ

Comment

กำ

Comment

ลอง อิอิ

Comment

เราต้องไม่ยอมคับพี่น้อง

Comment

ดีใจด้วยครับ เดี๋ยวนี้ผมดูละเอียดเลยครับ เปิดดูหมด ไม่ว่า ซื้อของชิ้นน้อยชิ้นใหญ่
              สายแพไม่ครบโดนมาสองที สาย sata2 มีเส้นเดียว ความจริงในกล่องควรจะมีถึง 3 เส้น โดนมาครั้งร้านไม่ให้บอกไม่รู้ว่าเราทำหายอีกตะหากให้ซื้อเองตะหากเอา
              สายโทรศัพ ตอนซื้อโมเดม โดนมา 2 ครั้ง ไปทวงได้มาครั้งเดียวอีกครั้งบอกยี้ห้อนี้ไม่แถม น่าน
              หัวแปลง dvi ตอนดูมีอยู่ในกล่อง กลับบ้านแกะกล่อง ไม่มี ผมคงตื้อนานจนเขายอมให้
              ซื้อเคส ตัวที่โชวพัดลม ตัวใหญ่ ด้านหน้าด้านหลังด้านข้าง พัดลม 4 ตัว มีตัวเล็กตัวเดียวตรง ฝา ที่ต่อที่ครอบไปยัง cpu แต่ตัวที่ซื้อกลับบ้านรุ่นเดียวกัน พัดลมหาย มีพัดลมด้านข้างกลับด้านหลังอย่างละตัว ที่สำคัญพัดลมตัวเล็กทั้งคู้ โทรไปร้านบอกเป็นไปไม่ได้เขาบอกมันมีตามที่โชว โทรไปรอบสอง บอกอ่อมันเป็นแบบนี้แหละให้ซื้อพัดลมเปลี่ยนเอาเอง เออเลยจำไว้ร้านนี้เลิกซื้อมัน จริงๆโทษมันก็ไม่ได้ผมดันไม่ดูเอง เด็กที่ร้านมันจะเปิดให้ดูแล้ว แต่ผมบอกรีบ มันเลยแค่ แปะวอยที่ psu แล้วเก็บลงกล่อง สุดเซ็ง ครับ ซื้อเคส
              ร้านบางร้านดูของดีๆครับ ของขาดๆหายๆ บางทีถามเด็กหยิบของเด็กหยิบของไปถามช่างร้าน ช่างร้านม้นถึงจะอ้าปากออกมาว่ากล่องนี้ แกะมาจัดสเป๊กแล้วลูกค้าเปลี่ยน หรือไม่ก็บางร้านบอกต้องซื้อตะหาก ดูมันทำทั้งๆที่ ร่องรอยของอุปกรณ์มันเคยอยู่ครบ
              อ่อการ์ดทีวี สายต่างๆดูดีๆครับ ซื้อให้เพื่อนสาย s-vedeo ไม่มี เพื่อนมันต้องใช้ด้วยเลยต้องถอดของตัวเองให้เพื่อนมันไปไปบอกที่ร้าน ok ร้านหยิบมาให้โดยไม่พูดอะไร
              เดี๋ยวนี้ซื้ออะไรผมดูให้ดีตลอด ใส่ถุงออกจากร้านดูบิล เปิดดูอีกทีก่อนกลับทุกครั้งไม่ว่าซื้อกี่ชิ้น ครับ ขนาดทำอย่างงี้บ่อยๆ บางครั้ง ยังมีของไม่ครบเหมือนกันครับต้องเดินกลับไปทวงเหมือนกัน

ขอบ่นอีกหน่อย ช่างบางร้านไม่ดี จัดสเป๊กบอกไอ้นั้นสูงไปไอ้โน้นสูงไปแค่นี้ก็พอแต่เรายืนยันเอาตามที่สั่งทำหน้าเป็นมังเงกไม่พอใจ เจอมาสองที ร้านแรก การ์ดจอ จะเอา 7600 มันจะให้เอาแค่ 7300ก็พอเรายืนยันเอาตามนี้ ทำถ้าไม่พอใจถามว่าเพราะอะไรให้เอาตัวนี้ก็ไม่ตอบ อีกร้าน เอาเรา แถวละ 1กิ้ก 2 แถว จะให้เราเอา แค่ 512 เมก 2 แถวพอ ถามว่าทำไมก็เงียบ บางครั้งเด็กร้านบอกว่าได้จัดตามที่เราบอกได้แต่ช่างบางร้านชอบบอกไม่ได้มันไม่ได้แต่ไม่ได้เพราะอะไรไม่บอก ผมบอกจัดให้เพื่อนจัดให้คนโน้นคนนี้เขาเอาแบบนี้ ก็ต้องตามนี้ ร้านก็ต้องตามใจลูกค้าใช่ปะครับ แต่ร้านมันจะเอาตามใจฉันได้ไง เอาตามใจช่างร้านได้ไงกัน

ผมจะมีปัญหาครั้งที่ 10 ที่ซื้อของทุกครั้ง ซื้อไม่มีปัญหา 9 ครั้ง ครั้งที่ 10 มักจะมีปัญหาเสมอไม่รู้ว่าเพราะอะไร ตั้งแต่ปัญหาเล็กๆจนถึงปัญหาที่ต้องเสียเวลาไปพันทิพสองสามเที่ยว
              เดี๋ยวนี้ถ้าผมต้องซื้อหลายๆชิ้นเพื่อมาทำเครื่องให้เพื่อนหรือให้ใคร สั่งซื้อจากศูนย์ประกันแทนเพราะไม่ค่อยมีปัญหาและของครบเสมอ ถ้าซื้อไม่กี่ชิ้นผมก็ไปเอง
              ร้านดีๆมีแยะครับ ร้านที่ไม่มีก็มีเหมือนกัน ระวังตรวจดูของที่ซื้อให้ดีๆครับ บางร้านก็ไม่ตั้งใจจริงๆขอโทษขอแล้วขอโทษอีกก็มี บางร้านขอลดไม่เรื่องมากลดได้ก็ได้ลดไม่ได้ก็ยิ้มบางร้านขอลดทำหน้าจะกินให้ได้สะงั้น เอาเป็นผมมาบ่นเฉยๆครับ บ่นให้เพื่อนฟังมันรำคานเลยมาบ่นในนี้ครับ

Comment

happy endding ดีใจด้วยนะคับ โชคดีไป

Comment

5555

Comment

Working...
                  X