Announcement

Collapse
No announcement yet.

สืบ เนื่องจากเรื่องเพาเวอร์ของผมที่พัดลมไม่หมุน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สืบ เนื่องจากเรื่องเพาเวอร์ของผมที่พัดลมไม่หมุน

ตอนนี้ปันหาคลี่คลายแล้วครับ ด้วยความที่ผมร้อนใจผมเลยส่งอีเมล์ไปทาง บริษัท อัลต้า ที่อเมริกา ได้เนื้อหาดังนี้ครับ

Dear Customer: The Fan on the power supply is Thermostat controlled. if it is not hot enough it will not spin. Thank you for contacting us. If you have any further inquiries please reply to this email. Sincerely,RichardUltra Products Tech. Support

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับว่ามานมีเซ็นเซอร์วัดร้อนจิงๆ ท่ามันร้อนถึงจุดที่ตั้งมาจากโรงงานมานจะหมุนครับผม เลยอยากแนะนำเพื่อนๆที่สนใจลองเข้าไปดูเว็ปไซด์เค้าดูครับผม อาจจะเป็นอีกทางเลือกให้เพื่อนๆรู้จัก เพาเวอร์คุณภาพอีกหยี่ห้อครับ

เรื่อง Power มี sensor แล้วปรับรอบพัดลมตาม Sensor นี่มันมีมานานแล้วนะครับ

แต่ไอ้ที่ถึงขั้นไม่หมุนเลยจนกว่าจะร้อนนี้พึ่งเคยเจอจริงๆ - -"

Comment

power ของอะไรเหรอครับแปลกดี

Comment

แปลว่าโรงงานมันตั้งมาแปลกๆนะ เปิดเครื่องอย่างน้อยก็น่าจะหมุนก่อนแหละ พอร้อนก็ค่อยเพิ่มรอบพัดลมขึ้นไป อันนี้ไม่แปลก
        หรือตัวนี้มันไม่ร้อนเหรอ ถึงไม่ได้ตั้งรอบพัดลมให้หมุนตั้งแต่เปิดเครื่อง เหอะๆๆๆ

Comment

ultra ครับ

Comment

มีด้วยเรอะ PSU ที่ไม่ร้อน ขนาดพัดบมมันไม่ต้องหมุนเลยเนี่ย O.o!

คยเจอแต่ หมุนเบาๆ ถึงจะมะร้อนก็เถอะ - -

Comment

เคยเจอแต่เปิดปุ๊บ พัดลมหมุน ตัวนี้เพิ่งเคยเหนนี่แหละ

Comment

อืม....ผมก็พึ่งเจอนี้ละ
                เคยเห็นแต่หมุนเบาหมุนแรง อะ

Comment

ยี่ห้อไรง่ะ ได้ไม่ซื้่อ

กลัีว

Comment

555+
                    ก็กลัวเหมือนกานนะ แต่ว่าก็ขอลองดูสักตั้ง หยี่ห้อ Ultra ครับ ลองเข้าไปดูในเวปดูนะครับ

Comment

เพิ่งจะเคยเจอแบบนี้
                      มันจะไม่ร้อนเลยหรอเนี่ยพัดลมถึงไม่หมุน

Comment

Working...
                      X