overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: มีใครใช้ 8800GT จนพังมั้ย

OverclockZone Member onizika01's Avatar

Default มีใครใช้ 8800GT จนพังมั้ย

ใครใช้ 8800GT แล้วมีปัญหาจนต้องเครมบ้างมั้ยคับไม่ว่าจะ
    เรื่องความร้อน
    เรื่องประกัน(ประกันห่วย)
    หรือใช้ไปแล้ววพัง
    หรือปัญหาอะไรก็ตามแต่

ของปัญหาที่มักจะเกิดขึ้นกับเจ้า 8800GTด้วยคับ
    จะรวบรวมข้อมูล เดือนหน้าจะถอย 8800GTมาเล่น

OverclockZone Member tumman's Avatar

ห้องร้อน ใช้ sink เดิมๆ เล่นเกมส์บ่อย เห็นมันก็อยู่ราวๆ 80-90 องศา ก็ปล่อยไปช่างมันก็ยังอยู่ดีมีสุข ไม่เคย clock แบบเดิมๆ ก็เร็วพอแล้ว ของผม MSI 8800GT คับ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

80-90 สับหรับ 8800GT นี่ สบายๆ เหรอครับ?

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

ปรับรอบพัดลม 60% idle 55 full 65

OverclockZone Member tumman's Avatar

ถ้า sink เดิมๆ ไงก็ไม่รอดครับ อุณภูมิของ GT มันขี้นชื่ออยู่แล้ว เล่นเกมส์ 3D หนักๆพุ่งไปถึง 90องศาหรือมากกว่านิดหน่อย แต่ตัวชิบเค้าก็คงทำมาให้รองรับได้สบายๆอยู่แล้ว ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ถ้าไม่ clock อะไรมากมาย หรือ รุ่นที่ clock มาเค้าก็คำนวนมาเรียบร้อยแล้วว่าสามารถทำงานได้ปรกติ หรือถ้าไม่สบายใจ 8800GT ก็มี sink ให้เปลี่ยนเป็น sink HR3-GT ครับแต่ค่อนข้างเปลือง slot ไม่ใช่น้อย แต่ก็เย็นขี้นเห็นๆ ลงไปมากกว่า 20องศาแน่ๆ
    อย่ากังวลครับ เลือกดูประกันเยอะๆ ก็ได้

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

sink HR3-GT นี่มันราคาเท่าไหร่คับ

Quote Originally Posted by tumman View Post
    ถ้า sink เดิมๆ ไงก็ไม่รอดครับ อุณภูมิของ GT มันขี้นชื่ออยู่แล้ว เล่นเกมส์ 3D หนักๆพุ่งไปถึง 90องศาหรือมากกว่านิดหน่อย แต่ตัวชิบเค้าก็คงทำมาให้รองรับได้สบายๆอยู่แล้ว ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ถ้าไม่ clock อะไรมากมาย หรือ รุ่นที่ clock มาเค้าก็คำนวนมาเรียบร้อยแล้วว่าสามารถทำงานได้ปรกติ หรือถ้าไม่สบายใจ 8800GT ก็มี sink ให้เปลี่ยนเป็น sink HR3-GT ครับแต่ค่อนข้างเปลือง slot ไม่ใช่น้อย แต่ก็เย็นขี้นเห็นๆ ลงไปมากกว่า 20องศาแน่ๆ
    อย่ากังวลครับ เลือกดูประกันเยอะๆ ก็ได้
    ตกลง ผมจะเชื่อไอตัวแดง อันแรก หรือไอตัวแดง อันหลังดีคับ
    "ยังไงก็ไม่รอด"
    "ไม่ต้องเป็นห่วงครับ"
    เอ๊ะยังไง
    หมายถึงซิงค์ไม่รอด
    แต่ชิพ ทน ได้เหรอครับ
    เอ๊ะ งง
    **ยิ่งเข้าใจอะไรๆ ยากอยู่ด้วย ผมง่ะ

OverclockZone Member excomics's Avatar

90 องศา.... หุหุ

เสียค่าซิ้ง อีก +ราคา ค่าตัวมัน เหอๆ สุดยอด

OverclockZone Member excomics's Avatar

ไม่แค่ คุณ อะ ผมก็งง

เหมือนจะพูด อธิบายของที่ใช้อยู่ว่ามันเป็นยังไง

แต่ก็ไม่กล้าว่า ของที่ตัวเองใช้ อีก ประมาณนั้น - -

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

sink เดิมๆ ไม่ oc ปรับรอบพัดลมใว้ซัก 60% เล่นในอุณหภูมิห้องที่ไม่ร้อนเกินไป (ตอนเล่นเกมหนักๆนานๆปรับ 100% ก็ได้ครับ) เล่นได้สบายครับแบบนี้ เสียก็เครมครับของมีประกัน

ชอบ ลายเซ็นคุณจัง อิอิ อยากไปนอน ทับ

กำ ที่บอกไม่รอด คือ ยังไงอุณภูมิมันก็สูงอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ถ้าเล่นเกมส์นะ แต่สูงแค่ไหนเค้าก็ออกแบบมาให้รองรับการใช้งานปรกติอยู่แล้ว --" เข้าใจยังคับ

HR3-GT+พัดลม ก็เกือบๆ สองพันละคับ --' แต่เปลือง slot นะของมันใหญ่

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by tumman View Post
    ห้องร้อน ใช้ sink เดิมๆ เล่นเกมส์บ่อย เห็นมันก็อยู่ราวๆ 80-90 องศา ก็ปล่อยไปช่างมันก็ยังอยู่ดีมีสุข ไม่เคย clock แบบเดิมๆ ก็เร็วพอแล้ว ของผม MSI 8800GT คับ
    ไม่พังหรอกครับ MSI ทนและเสถียร

GIGABYTE United
    Castle Of Games

ลองดู GIGABYTE ตัวนี้ครับเค้าว่าเย็น

http://www.overclockzone.com/Lightro...Force-Edition/

OverclockZone Member ont_2515's Avatar

กะลาสี 88gt รุ่นดั้งเดิมผมตบ core700/shader1750/mem2100 พัดลม100% ห้องแอร์ปิดฝาเคสเล่น crysis 7ชั่วโมง ยังไม่เห็นเห็นไรเลยซิ้งเดิมนะ idle45-47 full65-68 ถ้าใช้ซิ้งพวก hr-01/u120 ติดซิ้งแบบหันพัดลมดูดขึ้นดิช่วยได้เยอะ แต่ถ้าเคสที่ติดพัดลมที่ฝาข้างตรงช่วง pci ก็แล้วไปให้ติดแบบดูดออกแบบเฮีย MSI-U บอกน่ะแหละครับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ ผมชอบลายเซ็นนี้จังเห็นครั้งแรกฮาครับ!!

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

sink เดิมๆของผม
    เอ...ทำไมของผมยังรอดอยู่ล่ะครับ OC 700/1950 ครับ การ์ดเดิมไม่ใช่ตัว OC
    ok ครับเรื่องความร้อน แต่มันมีทางแก้ครับ สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องปรับรอบพัดลม
    ในบอร์ดมีวิธีบอกอยู่ครับ ถ้าไม่ปรับรอบ full load คงร้อนราวๆ 70-80+ แล้วแต่รุ่นยี่ห้อของการ์ดอีก
    ผมปรับ 60เปอร์ มันก็เย็นแล้วครับ full load ไม่เกิน 65-70 แล้ว

เปิดเครื่อง โดยไม่ใส่ sink เปิดปุ๊บ ภาพล้มปั๊บ จากนั้น ก็ล้มมาตลอด ลาก่อน 6600gt ของข้า

ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดาน่ะ ของมันแรง ก็ต้องร้อนเป็นธรรมดา แบบว่า hotๆๆๆๆๆๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks