Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตาอินฟราเรด คุณทำเล่นได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตาอินฟราเรด คุณทำเล่นได้

อันนี้เป็น ฟิลเตอร์ทำเอง ครับ อาจจะไม่ดี เท่าฟิลเตอร์ที่เขาขาย แต่ก็พอไปได้
    คือ ผม ใช้ไอ ฟิลเตอร์นี้ ปิดหน้ากล้องเพื่อให้ได้ ภาพที่มีแสงอินฟาเรดครับ
    สนุกดีทำง่ายๆ แค่เอา กระดาษแก้ว แดง เขียว ฟ้า มาซ้อนกัน
    แล่วไป ใส่ที่หน้ากล้อง CCD ของเราก็จะรับ infrared ได้อย่าชัดเจนแล้ว

อันนี้เป็นลิงค์ เลียนแบบเป็น ตาพรีเดเตอร์ครับ
    http://www.uploadtoday.com/download/...9dcf55927b2800

อ่าครับ

Comment

อ่ะ แหล่มไปเลย

Comment

ตาพรีเดเตอร์ มันจะจับความร้อนครับ

Comment

ทแล้วไปแปะหน้าจอ เวลาเล่น Counter คงพิลึกน่าดู

Comment

ใครลองแล้วมั่ง
            มาบอกทีว่าเป็นยังไง

Comment

น่าลอง

Comment

จาลอง

Comment

มีคนบอกผมว่ามืดๆ คำตอบคือ ภาพอินฟาเรด ต้องใช้แสง เยอะ
                  แต่ในวีดีโอ นั่น ผมจงใจไม่ให้แสงเอง จะได้ แอบบ เนียน เป็นพรีเด ได้หน่อย

Comment

Working...
                  X