Announcement

Collapse
No announcement yet.

หัว sata HDD หักครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หัว sata HDD หักครับ

ตรงหัว sata ข้อมูลอะ พลาสติดมันหักออกมาแต่เหล็กทองๆ ยังอยู่ครับ ตอนนี้ก็เสียบได้อยุ่นะ
    ประกันชอง Synnex ครับ ไม่รุ้ค่าซ่อมเท่าไหร่หรอครับ คัยรู้มั้ง

เอาไปที่ 0 Synnex เสียเงิน 535 บาทก็ได้ตัวใหม่แต่มีข้อแม้ว่าซีเรียวต้องอยู่ครบ

Comment

Originally posted by E6420 View Post
      เอาไปที่ 0 Synnex เสียเงิน 535 บาทก็ได้ตัวใหม่แต่มีข้อแม้ว่าซีเรียวต้องอยู่ครบ
      ข้อมูลละครับ - -

Comment

เคลมได้หมด แตก-หัก-ไหม้ ( แต่ไม่ใช่แบบว่ายับเยินจนจำไม่ได้ ) ผมเองทำคอนแน็กเตอร์แตกก็เสียแค่ 535 บาทผมเคลมที่ Synnex ขอนแก่น แต่ซีเรียวท้าย Hdd ต้องชัดเจนถึงแม้สติ๊กเกอร์ Synnex จะหลุดลอกออกไปก็ตาม ( บนHdd ) อันนี้ผมได้ไปเคลมกับตัวเองมาแล้ว
        Last edited by E6420; 22 Jan 2008, 09:46:09.

Comment

คำว่าไหม้เนี่ยหมายถึง ตัว M/B ของ Hdd ไหม้นะครับ

Comment

ของผม เคี้ยวตรงหัวต่อ จ่ายไฟ sata หักไปหน่อยคับ แม้ เสียเงิน 500 บาทคับ com7 คับ

Comment

อันนี้ีเป็นประกันของ Synnex นะครับของเจ้าอื่นผมไม่ทราบจริง ๆ

Comment

ของผมประกัน A&L แตกเหมือนกัน ไม่รุเสียกี่บาท

Comment

ข้อมูล ก็ทำใจ อิอิ

Comment

คือตอนนี้มันเสียบได้ปกติครับ เปลี่ยนแค่แผงสีเขียวๆ ไม่ได้หรอครับ(หรือว่าเปลียนแผงนั้นแล้วข้อมูลจะหายครับ)
                    รึว่าผมเข้าใจผิดไป ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

Working...
                    X