Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B MSI K7N delta2 ทรานซิสเตอร์ไหม้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B MSI K7N delta2 ทรานซิสเตอร์ไหม้ครับ

M/B MSI K7N delta2 ทรานซิสเตอร์ไหม้ครับ เปิดเครื่องมา มันก็ไหม้เห็นๆเลย (พอดีใส่เคสฝาข้างใส) ทรานซิสเตอร์ตัวนึง แถวๆ แรม ไหม้เป็นจุดแดงขึ้นบนตัวทรานซิสเตอร์เลยง่ะ
    ประกัน com7 ยังไม่หมดเลย จะเคลมได้ไหมครับ

Originally posted by OJARU View Post
    M/B MSI K7N delta2 ทรานซิสเตอร์ไหม้ครับ เปิดเครื่องมา มันก็ไหม้เห็นๆเลย (พอดีใส่เคสฝาข้างใส) ทรานซิสเตอร์ตัวนึง แถวๆ แรม ไหม้เป็นจุดแดงขึ้นบนตัวทรานซิสเตอร์เลยง่ะ
    ประกัน com7 ยังไม่หมดเลย จะเคลมได้ไหมครับ
    ต้องลองไปเคลมดูครับ ยังไงทำความสะอาดตรงที่ไหมน่อยนะครับ

เอาแบบว่าไม่ให้รู้เลยว่าไหมครับ

เพราะปรกติถ้าไหมเขาจไม่รับเคลมนะครับ แต่ลองดูก็ไม่เสียหายครับ

แล้วเวลาไปเครมก็ทำหน้าตอนแอบแบ้ว บอกไปว่า "ไม่รู้ว่าเป็นไรครับเครื่องเปิดไม่ติด"

Comment

Originally posted by MSI-U View Post
      ต้องลองไปเคลมดูครับ ยังไงทำความสะอาดตรงที่ไหมน่อยนะครับ

เอาแบบว่าไม่ให้รู้เลยว่าไหมครับ

เพราะปรกติถ้าไหมเขาจไม่รับเคลมนะครับ แต่ลองดูก็ไม่เสียหายครับ

แล้วเวลาไปเครมก็ทำหน้าตอนแอบแบ้ว บอกไปว่า "ไม่รู้ว่าเป็นไรครับเครื่องเปิดไม่ติด"

หาหอมมาฉีดๆด้วยนะท่าน ประกันเจ้าค่อนข้างหาเรื่องตัดประกันอยู่บ่อยๆ

ซึ่งผมเคยโดนมา 1 ที -*-

Comment

แนะนำว่า เอา waxy ถูกทรานซิสเตอร์ตัวที่ไหม้อ่ะคครับ รอยไหม้หาย ไม่มีกลิ่น แล้วเช็ดให้มันไม่หอมเกินไปนะ

เดี๋ยวเค้าสงสัย 55+

Comment

เนียนกันใหญ่

Comment

แถวนี้เค้าแต่งหน้าศพกันเก่งทั้งนั้นครับ

Comment

เยี่ยมละสิครับเอิ๊กส์ๆ

Comment

เหมือนผมเลยแต่ของผม asrock ใหม้งี้เป็นจุดแดงเหมือนกำลังอ๊อกเหล็กป่านนี้ยังไม่รู้ชะตากรรม com7

Comment

วิธีแต่งหน้าศพเพียบเลย

Comment

Working...
                  X