Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870X2 จะ CF กับ 3870 ธรรมดาได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870X2 จะ CF กับ 3870 ธรรมดาได้หรือเปล่าครับ

ตามหัวข้อครับ

ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่กับระบบมันอะครับ ถ้าใครพอมีความรู้ เข้ามาตอบทีนะครับ

ยังไม่มีผลเทสครับ ว่าได้หรือป่าว
    Last edited by meen182; 22 Jan 2008, 15:19:54.

Comment

อาจจะได้หรืออาจจะไมได้เพราะยังไม่มีใครเคยลอง

Comment

เห็นว่าชิพ RV670 ทำ crossfirex ข้ามสายพันธุ์ได้นะ แถมทำได้ตั้ง 4 การ์ดอ่ะ (ถ้ามีบอร์ดรองรับ) คือทุกๆการ์ดที่สนับสนุน crossfirex ทั้งหมดสามารถนำมาทำ crossfire ได้น่ะครับ ... ถ้าตามทฤษฎีแล้ว ต่อให้ 3870X2 เป็นการ์ด multi-gpu มาแล้วก็เถอะ แต่ physical คือเป็นการ์ดแค่ใบเดียว จึงสามารถนำมา crossfire กับการ์ดใบอื่นๆ ซึ่งอาจจะเป็นรุ่นเดียวกันหรือข้ามรุ่นได้อีกนะครับ

Comment

Working...
        X