Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีคับคอมผมมันช้าลงมากเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีคับคอมผมมันช้าลงมากเลย

คือตอนแรกๆนะคับ คอมผมมันเร็วมากเลย จิงๆมันก็เร็วตลอดนั่นแหล่ะ ขนาดใช้งานไปนานๆยังเร็วอยู๋เลย แต่พอผมไปโหลดหนังมาประมาณ50เรื่องได้ฮาร์ดดิสก็180gbอ่ะคับ คอมมันก็เลยรู้สึกช้าๆ
    ไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกันมั้ยที่มันกินเนื้อที่ฮาร์ดดิสผมเยนอะเกินไป ยังงัยก็ช่วยดูด้วยละกันนะคับ
    ขนาดแรม1.5g นะเนี่ยยังอืดๆละ

defrag Hdd ดูครับ

Comment

HD หนักขึ้นก็แน่นอนงับ มันต้องมีอืดลงบ้าง แต่จะมากจะน้อยก็อีกเรื่อง หรือเผลอๆอาจเร็วกว่าเดิม (เอ๊ะยังงัย)

Comment

ผมจะเหลือ พื้นที่ไว้ 1 ใน 4 ของพื้นที่ทั้งหมด

ไม่รู้คนอื่ีนเปนงัยนะ

ถ้าไรท์หนัง เปนดาต้า ลงแผ่นดีวีดี (เก็บไว้ดูทีหลัีง)

แร้ว เก็บไพล์ขยะ + ทำ defargment คงจะดีขี้นครับ

Comment

เรื่องdefragนี่ไม่ต้องห่วงคับ2วันทำหนนึงเลยล่ะ แต่ก็ช่างเหอะคับเด๋วว่าจะลองลบหนังออกหมดเลย ถ้าไม่ได้ก็ช่างมัน เพราะว่าอย่างน้อยคอมผมมันก็เร็วที่สุดในจังหวัดเลยล่ะ 555+ (จังหวัดเลยจิงๆนะ)

Comment

scan virus , disk clean up , defragment ก็พอจะช่วยได้บ้างครับไม่มากก็น้อย

Comment

หนังชมพูหรือป่าวครับ ขอจัมพ์หน่อยได้ป่าวท่าน!!

Comment

ไวรัสหรือปล่าว

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                  หนังชมพูหรือป่าวครับ ขอจัมพ์หน่อยได้ป่าวท่าน!!
                  สารคดีล้วนๆเลยคับ (สารคดีเพศศึกษาอ่ะ)ล้อเล่นนะ

Comment

ยังงัยก็ขอบคุณมากคับ

Comment

Originally posted by ponknook View Post
                      ไวรัสหรือปล่าว
                      แน่นนอนครับ ไวรัสสีชมพู

Comment

Working...
                      X