Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพจากเกมส์ FarCry2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพจากเกมส์ FarCry2

ภาพคล้ายๆ Crysis เลย

ข่าวจาก Gamespot

http://www.gamespot.com/pc/action/fa...om_clk=topslot

CryTek ครับค่ายนี้ Crysis , FarCry ไม่รุ้ ทำไมต้อง ร้องไห้ ??? อินนี่ม่ายข้าวจาย... ภาคนี้ใช้ CryEngine ด้วยแหล่ะมั๊งครับครับ ไม่รู้ว่า ใช้ CryEngine2 หรือเปล่า

Comment

ผมว่าcrysisยังเหนือกว่าทุกรายละเอียดครับ อันนี้ยังดูรู้ว่าเป็นCG แต่crysisเหมือนภาพถ่ายมากกว่า แต่จะตัดสินว่าcrysisดีกว่าก็ไม่ได้ เพราะยังไม่รู้ว่าFarfry2มันจะซุ่มยิง หรือลุยแหลก กินspecมั้ย แต่ยังไงก้อรอเกมนี้อยู่คับ
      ปล. เอฟเฟ็คของภาพมันเวอร์ไปหน่อย เลยดูไม่สมจริง

Comment

Originally posted by otherdox View Post
        CryTek ครับค่ายนี้ Crysis , FarCry ไม่รุ้ ทำไมต้อง ร้องไห้ ??? อินนี่ม่ายข้าวจาย... ภาคนี้ใช้ CryEngine ด้วยแหล่ะมั๊งครับครับ ไม่รู้ว่า ใช้ CryEngine2 หรือเปล่า
        เอ่อภาคนี้ใช้cryengine เวอร์ชั่นปรับปรุงครับ โดยUbisoft ไม่ใช่Crytekคับ

Comment

FarCry2 พัฒนาโดยทีมงาน UBI Soft ครับ เป็น engine ใหม่ ไม่ใช่ CryEngine2 ของ Crytek ทีมงาน CryTek แยกตัวออกมาแล้วครับ แต่เฟรนไชน์ชื่อของ FarCry ยังเป็นของ UBI SOFT

Comment

ที่ว่าทำไมต้องcry เพราะเกมส์ออกมาก็ร้องไห้แล้ว T-T ไม่มีตังอัพ

Comment

แสงที่รอดผ่านต้นไม้มันดูเด่นเกินไปไม่เป็นธรรมชาติเลย วัตถุก็ยังเป็นเหลี่ยมๆอยู่ แต่ผมคิดว่าคงจะมันกว่า crysis แน่นอน

Comment

มีให้ซื้อมาเล่นหรือยังครับ

Comment

ตัวนี้ไม่ได้พัฒนาโดย Crytek นะครับ -*-
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by otherdox View Post
                    คนละทีมพัฒนานะครับ

Crytek หัวหอกผู้พัฒนา Farcry และ Crysis ได้แยกตัวออกไปจาก Ubisoft แล้วนะครับ

Far Cry 2 ลิขสิทธิ์จึงตกตกเป็นของ Ubisoft ไปแล้ว ไม่เกี่ยวกับ Crytek แต่อย่างใดแล้วตอนนี้ เกมจะดีหรือไม่ก็อยู่ที่ฝีมือ Ubisoft แล้ว

สำหรับ Engine ที่ใช้ใน Farcry 2 นี้ Ubisoft สตูดิโอ Montreal พัฒนาขึ้นใหม่เอง โดยไม่เกี่ยว Cry Engine เเต่อย่างใดครับ

เคยตอบไปเเล้วครั้งนึงนะครับ สำหรับเรื่องของ Farcry 2 เรื่องนี้

Comment

ไม่รู้ซิครับ แต่ IBI มันมักทำสมจริงจนไม่น่าเล่นอะครับ-*-

Comment

อย่างว่าแหละครับ มันมีแนวทางเป็นของตัวเอง คล้ายๆกับ COD4 กับ CRYSIS

COD4 ภาพไม่ได้ดีไปกว่า CRYSIS เลย ด้วยกว่าทุกประการ แต่ผมก็เล่น COD4 สนุกกว่า CRYSIS นะ

(ความคิดส่วนตัว)

Comment

ภาพ ok แล้วครับ อย่าดีไปกว่านี้เลย เด๋วผมเเล่นไม่ได้
                          เกม มันไม่มัน อยู่ที่เนื้อหาครับ ภาพสวย สมจริง เนื้อหาไม่ถูกใจก็ไม่เล่นครับ เพราะเครื่องผม มันเลือกเกมอยู่แล้ว แหะ ๆ ยังไม่มีตังอับ

Comment

รู้สึกว่าเห็น dept of field ด้วยแฮะ ภาพสวยดีครับ

แต่เกมส์สนุกไม่สนุกไม่เกี่ยวกับภาพซักหน่อยเนอะ ^^

Comment

Originally posted by kongzz View Post
                              รู้สึกว่าเห็น dept of field ด้วยแฮะ ภาพสวยดีครับ

แต่เกมส์สนุกไม่สนุกไม่เกี่ยวกับภาพซักหน่อยเนอะ ^^

นั้นก็ถูก

แต่ภาพที่สมจริง(หรือเปล่า) ทำให้เรามีอารมณ์ร่วมมากขึ้นนะครับ (เหมือนอยู่ในเหตุการณ์นั้นๆ โดยไม่ต้องจินตนาการให้มากมาย)

Comment

Working...
                              X