Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้ Office 2003 เซฟเป็นแบบ 2007 ได้อ่าคับ(ด่วนอ่ะค๊าบบบ), โดยเฉพาะพวก Word กะ Pow

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้ Office 2003 เซฟเป็นแบบ 2007 ได้อ่าคับ(ด่วนอ่ะค๊าบบบ), โดยเฉพาะพวก Word กะ Pow

คือเครื่องที่มหาลัยเป็น 2007 อ่ะคับ

แต่ที่บ้านผมเป็น 2003

ปล.ผมมี Compatibility Pack แล้วนะคับ

แต่ไม่รุทำไงอ่า

ช่วยทีนะคับ

ขอบคุนล่วงหน้าเลยคับ

ลง Compatibility Pack
    save as... จะมี Format 2007 ให้เลือกครับ

Comment

ตงไหนอ่ะค๊าบบบบ

หาไม่เจอเลยง่ะ

Comment

2007 อ่าน 2003 ได้นิครับ -*-

แล้วจาทำทามมายอ่า -*-

Comment

จะเอางานจากบ้านไปเปิดที่มหาลัย
          หรือจะเอาจากมหาลัยมาเปิดที่บ้าน
          นามสกุลของ word
          2003= .doc
          2007= .docx
          ตอนท่าน save as ใน 2007 จะมีตรง type อะคับ ให้เลือกว่าเซฟ เป็นนามสกุลอะรัย
          ถ้าอยากให้เปิดเครื่องที่บ้านได้ด้วยก็ เซฟเป็น .doc ละกัน

Comment

แต่ก็อย่างที่ท่าน dekdoodee กล่าวไว้
            2007 มันก็เปิด 2003 ได้อยู่ปกติ
            นะครับ.......................?

Comment

ปกติใน office2007 ตอนที่เราเลือก save as... มันจะให้เราเลือกว่าจะ save แบบไหน
              มันจะมีอยู่อันนึงที่เขียนว่า "office97-2003" ครับ
              เลือก save แบบนี้จะทำให้เอาไปเปิดใน office 2003 ได้ครับ
              ถ้าเลือก save ปกติ มันจะ save เป็นนามสกุล .docx ทำให้เปิดใน office2003 ไม่ได้ครับ
              ลองดูน่ะครับ.....

Comment

th ankkkkkkkkkkkkkkkkkk

Comment

Working...
                X