Announcement

Collapse
No announcement yet.

NOD32 กับ kaspersky อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NOD32 กับ kaspersky อันไหนดีกว่ากันครับ

อยากจะรู้ดังนี้ครับ
    1.ข้อดีข้อเสีย
    2.อันไหนหนักเครื่องกว่ากัน
    3.อันไหนสแกนเร็วกว่ากัน

Originally posted by {{{tomato}}} View Post
    อยากจะรู้ดังนี้ครับ
    1.ข้อดีข้อเสีย
    2.อันไหนหนักเครื่องกว่ากัน
    3.อันไหนสแกนเร็วกว่ากัน
    Kaspersky สแกนเจอเยอะกว่าเห็นๆครับ แต่โหลดเครื่องหนักเหมือนกันครับ สุดท้ายที่มันไม่ค่อยดีก็เพราะต้องคอยหาคีย์มาใส่ครับ อิอิ

Comment

ชอบ AntiVir สุดแล้วครับอัพเกรดบ่อย ไม่ค่อยโหลดเครื่องมาก
      scan ก็เจอเยอะดี แถมฟรีอีกด้วย

Comment

Originally posted by Krit View Post
        Kaspersky สแกนเจอเยอะกว่าเห็นๆครับ แต่โหลดเครื่องหนักเหมือนกันครับ สุดท้ายที่มันไม่ค่อยดีก็เพราะต้องคอยหาคีย์มาใส่ครับ อิอิ
        พอดีว่าตอนนี้ใช้ NOD32 อัพเดตตลอดอยู่เครื่องไม่เคยมีปัญหาเรื่องไวรัสเลย แต่ที่มหาวิทยาลัยเค้าแจกKasperskyตัวลิขสิทธิ์ ก็เลยอยากรู้ว่าควรจะเปลี่ยนดีไหม

Comment

Originally posted by Krit View Post
          เห็นด้วยอย่างแรงค๊าบ

Comment

kasperskyเคยลองใช้ ไม่ไหวจริงๆหน่วงเครื่องโคตร พอเปิดไฟล์ดูรูปรอมานตรวจซะสุดยอด เลยปิดไม่รู้เลย
            ใช้ไปใช้มา กลับมาใช้Nodเหมือนเดิมเลยดีกว่า ตรวจก็เร็วแถมไม่หน่วงเครื่องอีกต่างหาก แต่ข้อเสียขอNodต้องหาKeyทุกวัน

Comment

โปรแกรมกิ๊กก๊อกทั้งคู่

Comment

kaspersky มี Fault positive บาน เกมออนไลน์มันก็บอกเป็นไวรัส

Comment

Kaspersky สุดยอดใน Anti แล้วครับ อยู่หมัดจริง แต่ก็หนักเอาอยู่เหมือนกัน เครื่องอ่ะ

Comment

ถ้าใช้แบบเสียตัง ผมว่า Kaspersky ดีกว่าแต่กินเครื่องหน่อยครับ
                    แต่ถ้าใช้แบบสบายใจ ผมว่า ยังไงก็สู้ NOD32 ไม่ได้ ^^

Comment

Originally posted by Squall View Post
                      kasperskyเคยลองใช้ ไม่ไหวจริงๆหน่วงเครื่องโคตร พอเปิดไฟล์ดูรูปรอมานตรวจซะสุดยอด เลยปิดไม่รู้เลย
                      ใช้ไปใช้มา กลับมาใช้Nodเหมือนเดิมเลยดีกว่า ตรวจก็เร็วแถมไม่หน่วงเครื่องอีกต่างหาก แต่ข้อเสียขอNodต้องหาKeyทุกวัน
                      ยังหา key อยู่อีกเหรอครับ

Comment

ดีกันทั้งคู่แล้วแต่คนชอบ..

Comment

โดยส่วนตัวผมก็ลองมาทั้งคู่นะ ผมว่าดีทั้งสองตัวเลย ถ้าดูจากเว็บเค้าก็จะบอกว่า KIS สแกนได้ละเอียดกว่า NOD นิดเดียว 1-2 % เท่านั้นเอง ปัจจัยอื่นๆที่จะเลือกใช้ก็คงต้องวัดกันที่ความชอบ และความถนัดที่จะใช้งานมากกว่า
                          ส่วนตัวผมถนัดเซต KIS ซะมากกว่า แต่ PC ผมก็ใช้ ESET Smart Security นะ KIS ใช้ใน NB

kaspersky มี Fault positive บาน เกมออนไลน์มันก็บอกเป็นไวรัส
                          อันนี้เราเซ็ตได้นะท่าน ตอนมันเด้ง เราก็ตั้ง Trused zone มัน เท่านี้ก็ไม่เด้งแล้ว (เรารู้อยู่แก่ใจว่าไม่ใช่ไวรัส เราก็ตั้งมันก็เท่านั้น)

พอดีว่าตอนนี้ใช้ NOD32 อัพเดตตลอดอยู่เครื่องไม่เคยมีปัญหาเรื่องไวรัสเลย แต่ที่มหาวิทยาลัยเค้าแจกKasperskyตัวลิขสิทธิ์ ก็เลยอยากรู้ว่าควรจะเปลี่ยนดีไหม
                          ในกรณีที่ไม่เคยเจอไวรัสมี 2 แบบนะครับ คือ ไม่มีจริงๆ กับ โปรแกรมสแกนไม่เจอ ผมแนะนำครับ ว่าลองใช้ตัวอื่นๆดูบ้าง
                          ไม่เสียหายครับ เพราะมีโอกาศที่โปรแกรมอันนี้มองไม่เห็นไวรัสบางตัว แต่อีกโปรแกรมอาจตรวจเจอ ตัวผมก็ลงสลับกันไปมา 1-2 เดือนก็ลองเปลี่ยนใช้บ้าง จะได้มั่นใจว่าปลอดไวรัสชัวร์

ชอบ AntiVir สุดแล้วครับอัพเกรดบ่อย ไม่ค่อยโหลดเครื่องมาก
                          scan ก็เจอเยอะดี แถมฟรีอีกด้วย
                          ไม่รู้ท่านได้ลอง AVG บ้างหรือเปล่า ถ้าชอบตัวฟรี ไม่น่าพลาดครับ ถ้าท่านลองแล้วท่านจะบอก " นี่ตัวฟรีจริงๆหรือ ไม่ใช่ตัวโปรหรือ !! "

Comment

AVG กับ Antivir ครับใช้ร่วมกันเลยเจ๋ง

Comment

ใช้หลายๆ ตัวสิ จะได้ช่วยกันจับไวรัส

Comment

Working...
                              X