Announcement

Collapse
No announcement yet.

DELL ตัวนี้ ok มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DELL ตัวนี้ ok มั๊ยครับ

DELL™ VOSTRO™ 400
    MINI TOWER DESKTOP
    37,900

• Intel® CoreTM2 Quad Processor Q6600 (8MB L2 Cache, 2.40GHz, 1066MHz FSB)
    • Genuine Windows Vista® Business/Genuine Windows® XP Professional Edition
    • 19" WideScreen Flat Panel LCD Monitor (E198WFP)
    • 2GB DDR-2 SDRAM
    • 320GB* Hard Drive
    • 128MB NVIDIA® GeForce® 8300GS
    • DVD-Burner*
    • 2-Year Limited Warranty
    (Next Business Day On-Site* Service)

หรือว่าประกอบเองดีกว่ากันอ่ะครับ เอา spec นี้เลยแต่เปลี่ยนจอเป็นจอ 19" ปกติ (ไม่ wide)

ขอบคุณครับ

ซื้อเครื่องแบรนด์เนมมันได้ที่บริการหลังการขายครับ ส่วนสเป๊กนั้นหากประกอบเองจะถูกกว่าพอสมควร
    ลองดูครับ
    Intel® CoreTM2 Quad Processor Q6600 (8MB L2 Cache, 2.40GHz, 1066MHz FSB) ราคา 9650 บ.
    • Genuine Windows Vista® Business/Genuine Windows® XP Professional Edition ตัวนี้ฟรีอิๆ
    • 19" WideScreen Flat Panel LCD Monitor (E198WFP) ตัวนี้ ขายกันก็ 6000 แก่ๆ จนถึงหลักหมื่น แต่รับรองว่าdell แถมมาให้ก็ 6000 หน่อยๆแหละ
    • 2GB DDR-2 SDRAM อันนี้ราคา 1500-1600 บ.ครับ
    • 320GB* Hard Drive 3400 บ.
    • 128MB NVIDIA® GeForce® 8300GS ตัวนี้ก็ 2-3000 บ.ล่ะมั๊งครับ
    • DVD-Burner* อันนี้ 1200 บ.เลือกเอาได้เลย

ทีนี้คุณก็รวมราคาเอาแล้วกันครับว่าต้องจ่ายเกินเท่าไหร่ และมันคุ้มไหมกับส่วนเกินนี้ที่คุณต้องจ่ายเพื่อซื้อค่าบริการหลังการขาย
    แนวทางคิดก็คือ หากคุณประกอบเองแล้วเครื่องเสียไม่ว่ากรณีใดๆคุณต้องยกไปให้ร้านทำ หรือหากมีเพื่อนทำให้คุณก็ต้องยกมาให้เขาทำ(ส่วนผมประกอบให้เพื่อน รับประกันตลอดชีพแต่ต้องยกมาที่ทำงาน)

Comment

ผมพอรู้เรื่องซ่อมคอมพ์ครับ แต่ราคารวมมันยังไม่มี mainboard case psu เลยอ่ะครับ ลองแนะนำรุ่นดีๆ ให้หน่อยนะครับ

ใช้งานพวกเขียนโปรแกรมอย่างเดียวครับ ไม่ได้เล่นเกมส์

Comment

ผมว่า DELL มันเป็น computer ที่เหมาะกะพวกสำนกงานหรือพวกองกรณ์นะ ไม่เหมาะจะเอามาตั้งที่บ้านเลย - -"

Comment

แนะนำ board / case ดีๆ ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X