Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดไม่ขึ้นต้องกดรีสตาทถึงติด ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดไม่ขึ้นต้องกดรีสตาทถึงติด ???

เปิดเครื่องแล้วไม่ติดครับไฟจอกระพริบ รอเท่าไรก็ไม่ติด ต้องกดรีสตาทครั้งนึงถึงติด แต่พอเข้าวินโดวส์แล้วกด restart ก็ติดทันที แต่ถ้ากด Shutdown แล้วกดเปิด Power ใหม่ก็เหมือนเดิม

ลองเคลียไบออสดูคับ หรือไม่ก้อถอดพวกสายไฟแล้วจั้มไหม่ดูครับ^^"

Comment

ใครเคยเจอแล้วมีวิธีอื่นอีกบ้างปะ ผมลองมาหมดแล้ว แต่เหมือนหลอกๆ ตัวเองว่า Mainboard ไม่เน่าอะ พอจะมีวิธีอื่นไหม

Comment

ลองดู supply ไว้ก็ดีนะ

Comment

เคยเจอกับเครื่องเพื่อนครับ GA-P31-DS3L แถมค่าที่ Set ไว้ใน Bios บางค่าดันเด้งกลับไปเป็นค่า Default ซะอีก

เคยถามในนี้แล้วว่ามันเป็นเพราะอะไรสุดท้่ายก็ยังหาทางแก้ไม่ได้

ตอนนี้เลยให้มันเอาไปเครมแล้ว แล้วอาการที่ว่ามันก็หายไปเลยครับ (ตอนเอาไปเครมกะทางร้านมันยังไม่เกิน 7 วันอ่ะนะ)

Comment

Working...
          X