Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลทดสอบ 3870X2 ตัวเต็มๆมาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เรื่องแรงผ่านครับ รอราคาอย่างเดียว

ใครมีจอ 24 นิ้ว ซื้อ 2 ตัวมา CF เล่นเต็มความละเอียดสบายๆ เลยครับ

Comment

ผมจัดให้มันแรงกว่า GF8800Ultra ครับผม เพราะในเกมที่แพ้ fps ไม่ขาดมากนัก แต่เกมที่ชนะนี่บางอันขาดกระจุยเลยนา
      ลองเทียบกันเป็น% มาจะสะดวกกว่าครับ

Comment

อย่างอันนี้เป็นตารางที่ 1

ตารางที่ 2

จาก 2 ตารางดังกล่าวพอจะเดาได้ว่า HD3870X2 นั้นแรงกว่า GF8800Ultra ราวๆ 10-11% โดยเฉลี่ยหน่ะครับ
        ทีนี้ก็เหลือราคาหล่ะครับ
        Last edited by digimontamer; 22 Jan 2008, 17:55:54.

Comment

ultra มันออกมานานแล้ว รอดู GF ตัวใหม่ดิ แรงที่สุดในโลกแล้ว ATI มันอ่อนขี้ครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            ultra มันออกมานานแล้ว รอดู GF ตัวใหม่ดิ แรงที่สุดในโลกแล้ว ATI มันอ่อนขี้ครับ
            แรงอยู่ฝั่งเดียวก็ไม่สนุกซิครับ

เชียร์มวยรองดีกว่า

Comment

เป็นกำลังใจให้มวยรองครับ ^^ มุมแดงสู้ๆๆ อิอิ

Comment

แข่งกันแรง แล้วแข่งกันลดราคาบ้างจิ อิอิ

Comment

คือ HD3870X2 ก็ยังสู้ GF9800GX มิได้หรอกครับผม แต่อย่างน่้อยๆก็ช่วยให้ ATi ยึดบัลลังก์ที่หนึ่งกลับมาได้ซัก 1-2 เดือนหน่ะครับ
                  ทาง ATi ก็คาดไว้แล้วว่า คงจะต้องรอ R700 มาสู้กับ G100 ของทาง nvidia ก็ได้เปิดราคา HD3870X2 มาต่ำๆเอาไว้เพื่อหลบรุ่น top ของ nvidia อยู่แล้วหน่ะครับ
                  ราคาเปิดตัวของ HD3870X2 นั้นคาดว่าจะราวๆ 440-460 เหรียญสหรัฐหน่ะครับ ซึ่งไม่ได้วางเอาไว้สู้กับรุ่น top มากๆของ nvidia อยู่แล้ว เพราะอย่างไรก็ดีตัว top อย่าง GF9800GX น่าจะไม่เปิดราคามาต่ำกว่า 600 เหรียญสหรัฐแน่นอน

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                    คะแนนสุดยอด แต่ใช้จริงสู้8800ultraใบเดียวยังไม่ได้เลย กำจริงๆ

ป.ล. Ati มันเปิดAAสู้Nvidia ไม่ได้จริงๆ -*-
                    เขียวแท้มาแว้ว...

Comment

มีตังซื้อมาใช้กัน เหรอ รวยกันจังเลยครับ อิจฉา

Comment

อย่างนี้ก็คงได้เห็น 9800GX2 ตามมานะซิ หรืออาจจะออกก่อนก็ไม่รู้ ถ้า nvidia กลัวเสียงเชิง เสียอันดับให้ได้บันทึกในประวัติ
                        รอดูราคาของ 3870 X2 ก่อน

Comment

การ์ดมันคนล่ะปีแล้ว G80 มันร่วมๆสองปีแนะ แข่งจริงคงต้องรอดู series 9 นู้นถึงจะสม

Comment

Originally posted by boXy View Post
                            อย่างนี้ก็คงได้เห็น 9800GX2 ตามมานะซิ หรืออาจจะออกก่อนก็ไม่รู้ ถ้า nvidia กลัวเสียงเชิง เสียอันดับให้ได้บันทึกในประวัติ
                            รอดูราคาของ 3870 X2 ก่อน
                            คงไม่ต้อง 9800GX2 หลอกมั่ง 9800ตัวเดียวก็น่าจะฟัดกันไหวแล้ว เพราะ 8800Ultra ตัวเดียวยังดูดตรูดได้เลยอ่ะ

Comment

แต่เรื่องราคาก็ต้องคิดไปอีกแบบนึงคับ
                              --ผมก็ยังไม่รู้ราคานะบอกเฉยๆ

Comment

3870 ธรรมดามัน 8000 ถ้า 3870X2 15000+ นี่ต้องคิดหนักแล้วล่ะ มันจะออกมาทำไมฟร่ะให้ชนกับ 3870 CF หรือจะให้คนเอา 3870X2 มา CF กัน ???

Comment

Working...
                                X