Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับว่า EDGE มีความไวเท่าไรหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับว่า EDGE มีความไวเท่าไรหรอครับ

ขอถามหน่อยครับว่า EDGE มีความไวเท่าไรหรอครับ
    เห็นเขาโฆษณาตามหนังสือพิมพ์อะครับของดีแทค 5000กว่ามั้งครับแล้วความเร็วเน็ตเท่าไรหรอครับ

ถ้าพื้นทีให้บริการมี edge ก็แรงอยู่แหละครับ 192kbps โดยเฉลี่ย แรงกว่า modem 56k สามเท่า
    แต่ถ้าพื้นที่ไม่มี edge นี่ก็จะใช้แบบ gprs ธรรมดา อืดมากครับช้ากว่าเน็ท modem 56k

Comment

สูงสุดที่ผมเคยวัดได้ 162k ครับ
      ต่ำสุด 60+ T_T
      ณ อนุเสาวรีย์ครับ

Comment

อยากรู้ข้อมูลการให้บริการ มันเป็นยังงัยครับ มีค่าใช้จ่ายยังงัย

Comment

เรื่องค่าบริการนี่แล้วแต่เครือข่ายมือถือป่ะคับ
          ของ dtac มันจะให้บริการ EDGE ดูที่
          http://vas.dtac.co.th/package.htm
          แต่ว่าเหมือนมันจะเป็นราคาเก่า เพราะผมสมัครไปได้ชั่วโมงไม่ถึง ไม่รู้ทำไมไม่ยอมอัพเดต แต่ผมไม่ได้ใส่ใจเท่าไหร่ใช้ๆไป

Comment

เอาแน่ไม่ได้หรอกครับ มันขึ้น ๆ ลง ๆ ตามสัญญาณและจำนวนคนใช้นะครับ

Comment

AIS แบบไม่มีสัญญาณ EDGE ใช้ GPRS อยู่ที่ 90-120 k
              ถ้า EDGE ศูนย์เค้าบอกแรงกว่า 5 เท่า

ปล.เล่น Ragnarok Cabal เล่นได้ไม่กระตุกครับ

Comment

Working...
              X