Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ psu

คือ ผมใช้
    e2160 oc2.4 1.35v แต่ไฟไม่เสถียรขึ้นๆลงๆ
    vga gt8600 galaxy
    ram ddr2 * 2
    board Dark Dfi
    1 harddisk 300G
    1 combo DVD
    Tunig 120
    psu tsunami 380w
    คือเล่นเกม grafic สูงอะครับอยู่ดีๆ รีสตาร์ท คอมเลยอยากทราบว่าสาเหตูเกิดจากอะไรครับงงขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ
    ขอบคุณที่ยอมเสียเวลาอ่าน และโพสครับ

cpu อาจร้อนเกินครับ
    ลองลดความเร็วหรือใช้ความเร็วเดิมๆ แล้วเล่นเกมใหม่น่าจะหายนะครับ

Comment

psu วัตน่าจะไม่พอนะ

Comment

อุณหภูมิหรอครับ - -'' คิดว่าไฟเลี้ยง cpu ตอน full load ไม่พอสะอีก

Comment

ไม่น่าจะอุณภูมินะครับ Tuniq 120 เอา 2.4 ไม่ใหวก็แย่แล้ว

ไอ้ Tsunami 380W นี่มีใึีครเคยใช้มั้ยครับผมไม่มีข้อมูลอ่ัะ

ถ้า 380W เต็มๆผมว่าพอนะ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            psu วัตน่าจะไม่พอนะ
            คิดว่า PSU ไม่พอเช่นกันนะค่ะ
            ลองรัน Beanchmark อย่าง Otros และ 3D Mark แล้วดูว่าไฟว่าดรอปไปมากไหม หรือมีอาการที่ว่ามาอีกไหม ถ้ามีอาจเป็นที่ PSU จ่ายไฟไมไหว่นะค่ะ

Comment

check ไฟดรอปไงครับตอนรัน 3d ผมรัน 3dmark สะพักมันค้างแต่พอกดลดหน้าจอแล้วกดขึ้นมาใหม่มันก็รันต่ออะครับ

Comment

Working...
              X