Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเลือกประกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเลือกประกัน

เวลาซื้อของครับ
    ไม่ว่าจะ CPU RAM MB VGA

ไม่ทราบว่าท่านๆ เลือก ประกันของอะไรกันครับ
    แล้วมันดียังไงครับ

ผมเลือก Synnex / ARC / Com7 เท่านี้ครับ เพราะเคลมเร็ว 1-2 ชม.ได้ของเลย

Comment

synnex com7

เคลมไม่ค่อยลีลาเยอะ

Comment

ร้านJIB ผมเคลม HDD มา5รอบครับจากนั้นไม่ให้เคลม

Comment

Originally posted by peter2008 View Post
          ร้านJIB ผมเคลม HDD มา5รอบครับจากนั้นไม่ให้เคลม
          มีงี้ด้วย มันสิทธิ์ของเรานะ จะเคลมกี่ครั้งก้อได้

Comment

ALC ดีมั๊ยครับ

Comment

ถ้าจากที่ี่อ่านจากบอร์ด Hardware ช่วงนี้ต้องยกให้ synnex และ Com7 ไปนะค่ะแต่ไม่ใช่ที่อื่นไม่ดีนะค่ะ แต่อาจเป็นช่วงไม่มีของด้วยในบางครั้ง ถ้าแน่ใจว่าเสียแนะนำให้โทรไปถามก่อนว่ามีของไหม ส่วนถ้าไม่แน่ใจคงต้องเสียเวลาให้ช่างตรวจสอบนานหน่อยนะค่ะ

ส่วนตัวว่าไม่ต่างกันมากสำหรับบริษัทใหญ่ ๆ ใช้งานคอมม์มาประมาณ 12 ปีตั้งแต่ 286 ยังใช้งานได้เกือบทุกชิ้น

เคยเครมของมา 4 ชิ้น กับเอา HDD ไปอัพ 2 ครั้ง (สมัย Maxtor ประกัน Maxwell)
              -HDD 1 ตัว ประกัน D-COM รอประมาณ 20 นาทีได้ตัวใหม่ (เมื่อประมาณปีกว่าได้นะค่ะ) Print ข้อมูล SMART จาก โปรแกรม Hddlife ไปเขาก็เลยขอเอาไปแนบเรื่อง แล้วนั่งรอรับของ
              -HDD 1 ตัว ประกัน Com-7 รอประมาณ 30 นาทีได้ตัวใหม่ Print 0kdโปรแกรม Hddtune ไปที่ศูนย์เอาไปตรวจซักนึงก็เครมตัวใหม่ให้
              -MB P5B 1 ตัว ประกัน A&L เครมอยู่ 3 ครั้ง ในช่วง 1 เดือน ประมาณบูตไม่ขึ้น ต้องใส่ P4 ล่อ แล้วใส่ C2D E6400 ถึงบูตขึ้น ทั้ง 3 ตัว สุดท้ายเลยอัพเป็น P5WDH แล้วใช้มาจนปัจจุบัน
              -ล่าสุด MS Laser Desktop 6000 ประกัน A&L ปุ่มลอกมากมายทั้งที่ KB ที่ใช้มา 7 ปีไม่ลอกซักตัว+ปัญหาที่ Receiver ประมาณ 2 อาทิตย์ได้ตัวใหม่่
              Last edited by ananya; 23 Jan 2008, 10:36:33. Reason: เพิ่มขอมูลจ้า

Comment

CPUผมไม่เน้นประกันสำหรับIntelใช้มาตั้งนานไม่เคยเคลมเลย ผมเลยมองว่าประกันไม่สำคัญอะไรกับCPU เวลาซื้อดูที่เป็นของใหม่แกะกล่องและราคาถูกกว่าก็พอ ในความคิดผมนะ
                RAM กับ MBผมพยายามเลือกSynnex รองลงมาCom7 และ D-com
                VGA ผมพยายามเลือก ARCตอนนี้น่าจะดีที่สุด

Comment

com7 นะครับเพราะ แรมไหม้ หัก ชิบหลุด เคลมได้ ถือไป เปลี่ยนให้เลย
                  หากเป็น cpu ขาหักขางอ ก็เคลมได้
                  แต่ถ้าเป็นเมนบอร์ด อันนี้ ไม่เคยถามว่า เป็นยังไง
                  อย่างอื่น ไม่เคยซื้อเลยไม่รู้

ปล.ควรจะถาม ให้แน่นอนก่อนว่า ประกันนี้ เคลมยังไง เปลี่ยนเลยไหม หรือของวนซ่อม ส่วนตัวผมถามแล้ว

ได้อย่างที่พิมพ์ไปข้างต้นครับ
                  ..............................................................................
                  jib ไม่รู้ประกันของอะไร คนขายบอก HDD เสีย เปลี่ยนใหม่อย่างเดียวไม่มีของวนซ่อม อันนี้ถามเอาเองครับ
                  ..............................................................................

เหนือสิ่งอื่นใด ซื้อไปแล้วของมีปัณหา เปลี่ยนให้เลยแบบไม่เรื่องมาก ภายในกี่วัน ส่วนตัวผม ภายใน30วันเปลี่ยน

ให้เลย ผมเลย สอยมาแต่ร้านที่ รับประกันเปลี่ยนให้ใน30นี่แหละ

Comment

ไทยประกันชีวิต..มั้ยจ๊ะ

Comment

Synnex / ARC / Com7 ตามนั้นครับ
                      -------------------------------
                      ที่เหลือวัดดวงเอาแล้วกันครับ โชคดีอาจจะได้ของไว มาตรฐานไม่สม่ำเสมอแบบ 3 เจ้าด้านบน

Comment

Synnex

Comment

D com synet com7-11

Comment

Working...
                          X