ปัญหามันเกิดขึ้นว่า ทีแรกผมใช้ หน้าจอ ปกติไม่มีปัญหาอะไรแล้ว ผมเปลี่ยนมาใช้ จอ LCD แล้วต่อสาย dvi ปัญหาคือ การ์ดจอ มันปรับระบบตัวเอง ให้ไปแสดงภาพ ออกทางจอ tv เองโดยที่ไม่ได้ไปสั่งมัน ผมก็ยกเครื่องไปต่อสายออก tv เพื่อจะไปปรับให้มัน ออกทางหน้าจอ LCD ตรงที่เคยมีขึ้นมาให้ปรับมันไม่มี ผมก็งงๆ ก็เลยรีสตาร์ดเครื่อง ก็ไม่มี รีสตาร์ดอยู่หลายครั้งอยู่ดีๆมันก็ขึ้นมา มีให้ปรับได้ ก็ปรับออก LCD ได้ พอใช้งานไปซักพัก ก็เป็นอาการเดิม คือ การ์ดจอมันปรับไปออก ทาง TV ก็ยกไปต่อ TV ปรับกลับมา อีก แบบนี้ อาการแบบนี้ มันเป็นเพราะ การ์ดจอ ผมมันรวน หรือเพราะว่า ปัญหามาจากการต่อหน้าจอ LCD แล้วใช้ระบบ dvi ครับ ตอนนี้ยังอยู่ในประกัน ถ้า การ์ดจอ มีปัญหาจะได้เคลม ถ้าเป็นเพราะ วิธีต่อ จอ LCD สาย dvi ก็รบกวนช่วย ชี้แนะด้วยครับ