Announcement

Collapse
No announcement yet.

Audigy2zs ซื้อรุ่นไหนคุ้มสุดครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Audigy2zs ซื้อรุ่นไหนคุ้มสุดครับ?

พอดีเห็นว่าไหนๆก็ไหนมันถูกกว่าชาวบ้านเยอะ ถ้าเล่นให้มันเหนือขึ้นไปนิดนึงจะทำอะไรกับมันได้มั้ยครับ?
    ใช้งานก็มีปกติครับ จะมีเพิ่มเติมก็คงเป็นหูฟัง ถ้าจะต่อแอมป์หูฟังมันคุ้มมั้ยครับ? กับเสียงที่ได้(ถ้าเทียบกับต่อจากลำโพง ซึ่งก็ขยายเสียงให้เหมือนกัน)

แจ๊คทองเลยครับ ดีสุดใน 2zs ละ ราคาต่างกันไม่มาก

Comment

เข้าใจว่ามีสองคำถาม
      Audigy2zs ​ซื้อรุ่นไหนคุ้มสุดครับ​?
      ถ้างบน้อย OEM DELL 1800บาท

งบมากหาแบบมือสองกล่อง+ของครบ ประมาณ2200-2500บาท
      Originally posted by Zellyka View Post
      พอดีเห็นว่าไหนๆก็ไหนมันถูกกว่าชาวบ้านเยอะ ถ้าเล่นให้มันเหนือขึ้นไปนิดนึงจะทำอะไรกับมันได้มั้ยครับ?
      ใช้งานก็มีปกติครับ จะมีเพิ่มเติมก็คงเป็นหูฟัง ถ้าจะต่อแอมป์หูฟังมันคุ้มมั้ยครับ? กับเสียงที่ได้(ถ้าเทียบกับต่อจากลำโพง ซึ่งก็ขยายเสียงให้เหมือนกัน)
      เอางบไปซื้อหูฟังดีๆมาลองหลายๆตัวดีกว่าแอมป์(ราคาโหดๆ)ตัวเดียวครับ

ยังไงก็ขอต้อนรับน้องใหม่ครับ

Comment

ตามที่คนอื่นๆๆๆได้กล่าวไปแล้ว ^^

ปล.ยินดีต้อนรับน้องใหม่น่ะคับผม

Comment

ขอนอกเรื่องนิดนะคับ พอดีผมมีลำโพง altec ada885 อยากจะถามผู้รู้ว่า ระหว่างใช้ดูหนัง กับฟังเพลง ควรใช้สายสัญญาณ ต่อแบบไหน คือว่า จะมีช่องต่อสัญญาณแบบ s/pdif กับแบบ อนาล๊อก นะ คับ (ลืมบอกไป ผมใช้ soud card adigy 2zs ตัวแจ็คทอง model 0350) ตอนนี้ผมต่อ s/pdif เสียงก็ดีนะคับ เสียงเบส จะนุ่มกว่า ต่อแบบอนาล็อก จากที่ฟังดู (สาย RCA ผมเปลี่ยนใหม่แล้ว) แต่สายต่อแบบอนาล็อก ไม่ได้เปลี่ยนใช้สายที่แถมมากับลำโพง
          อยากจะถาม ก็คือ ถ้าผมเปลี่ยนสาย ที่เป็นสายอนาล็อก เสียงมันดีขึ้นแน่ แ่ต่อยากจะถามผู้รู้ว่า มันจะดีกว่า สัญญาณแบบ s/pdif หรือเปล่าคับ และผมควรจะเปลี่ยนแล้วคุ้มใหม ขอบคุณล่วงหน้าคับ อาจอ่านแล้วงงๆ อิอิ ไม่รู้จะใช้คำไง

Comment

Originally posted by THM View Post
            เข้าใจว่ามีสองคำถาม

ถ้างบน้อย OEM DELL 1800บาท

งบมากหาแบบมือสองกล่อง+ของครบ ประมาณ2200-2500บาท

เอางบไปซื้อหูฟังดีๆมาลองหลายๆตัวดีกว่าแอมป์(ราคาโหดๆ)ตัวเดียวครับ

ยังไงก็ขอต้อนรับน้องใหม่ครับ
            จริงๆมีแค่คำถามเดียวแหล่ะครับ แหะๆ
            ผมมี e4c แล้วครับ (แต่ full size ยังบ่มี)
            พอดีเห็นว่ารุ่นสูงๆมันจะมีแอมป์แถมมาให้หน่ะครับ
            (edit - พึ่งไปดูมา เห็นเหลือรุ่นเดียว = =)

ว่าแต่ OEM DELL ลองค้นหาดูหาไม่เจออ่ะ ซาวการ์ดใช่มั้ยครับ
            ลืมแนะนำตัวไป ขอบคุณทุกคนที่ต้อนรับผมครับ ^^
            Last edited by Zellyka; 23 Jan 2008, 23:12:51. Reason: เพิ่มเติม

Comment

Originally posted by Zellyka View Post
              จริงๆมีแค่คำถามเดียวแหล่ะครับ แหะๆ
              ผมมี e4c แล้วครับ (แต่ full size ยังบ่มี)
              พอดีเห็นว่ารุ่นสูงๆมันจะมีแอมป์แถมมาให้หน่ะครับ
              (edit - พึ่งไปดูมา เห็นเหลือรุ่นเดียว = =)

ว่าแต่ OEM DELL ลองค้นหาดูหาไม่เจออ่ะ ซาวการ์ดใช่มั้ยครับ
              ลืมแนะนำตัวไป ขอบคุณทุกคนที่ต้อนรับผมครับ ^^
              OEM Dell เป็นรุ่นที่ผลิตมาเฉพาะให้กับเครื่อง PC ยี่ห้อ Dell ครับ มันก็เหมือนๆรุ่นปกติแหละครับ

Comment

หาซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
                  OEM Dell เป็นรุ่นที่ผลิตมาเฉพาะให้กับเครื่อง PC ยี่ห้อ Dell ครับ มันก็เหมือนๆรุ่นปกติแหละครับ

เพิ่มเติมให้คับผม
                  แต่มานตัดฟังก์ชั่นออกบางตัว จึงทำให้ไม่เป็นที่นิยมกันในคนส่วนใหญ่

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                    เพิ่มเติมให้คับผม
                    แต่มานตัดฟังก์ชั่นออกบางตัว จึงทำให้ไม่เป็นที่นิยมกันในคนส่วนใหญ่
                    แล้วตัดอะไรออกบ้างล่ะครับ
                    เห็นแต่มีคนบอกว่ามันตัดฟังก์ชันบางอย่างออก
                    แต่ไม่เห็นมีใครบอกได้เลยว่ามันตัดอะไรออก
                    ตกลงแล้วมันตัดออกจริงหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                    X