Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องการตั้งค่าความละเอียดของจอครับ เดือดร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันๆ ไป หายไวไวเน้อ

Comment

แย่งบอร์ดกับซีพียู เลยโดนแช่ง

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ดันๆ ไป หายไวไวเน้อ
        ขอบคุณมากคร้าบลูกพี่

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
        แย่งบอร์ดกับซีพียู เลยโดนแช่ง

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก อิอิอิอิ
        แง๊ววววววว ป๋มมะรู้เรื่องเลยนิลุง

ต้องขอขอบพระคุณทุกๆ ท่านที่ช่วยเหลือและให้คำแนะนำมากเลยนะครับ
        ตอนนี้สรุปคือแก้ไม่หายครับผม คงต้องใช้ไม้ตายสุดท้านคือลงวินโดว์ใหม่
        แต่ยังไม่มีเวลาเลยอ่ะ ทนๆใช้ไปก่อน ตอนนี้ใช้ 1280*960 ก็พอไหวแต่เพี้ยนนิดๆ+ไม่ชินตา
        ขอขอบคุณทุกๆ ท่านมากๆคร้าบบบบ ขอบคุณครับ

Comment

พี่น้องครับ ตอนนี้ผมสามารถใช้ความละเอียดที่ 1440*900 ได้แล้วคับผม
          โดยที่ไม่ต้องไปแก้ไขซอฟแวร์ไรเลยซักกะติ๊ดครับ เหอๆๆๆๆๆๆ
          งั้นผมขออธิบายไว้เป็นความรู้กะท่านอื่นๆ แล้วกันนะครับ เผื่อใครจะเจอปัญหาแบบผม

ตอนที่มันผิดปกตินั้น ตามในรูปตรงหัวข้อ Monitors ที่ผมคลิกไว้ตรงหัวข้อย่อยนั้นมันจะเป็น
          Default Monitors ครับ (ที่เป็น Plag and play monitors ในรูปนี่เป็นตอนที่ปกติแล้วครับ)

1.ให้เราคลิกขวาแล้ว Uninstall มันไปเลยครับทั้งสองอัน
          2.Shutdown เครื่องไปเลยครับ
          3.ถอดสายสัญญาณจอออกไปเลยครับ
          4.Boot เครื่องอีกรอบ (โดยไม่ต่อจอ)
          5.Shutdown อีกรอบโดยไม่ต่อจอ อ้าวแล้วจะกดยังไงมองไรไม่เห็นเลย วิธีคือ กด Alt+F4 พร้อมกัน เสร็จแล้ว กดปุ่มลูกศรไปทางขวา 1 ครัง แล้ว Enter แค่นี้เครื่องก็ Shutdown แล้วครับ
          6.ขั้นสุดท้ายแล้ว เย้เยๆๆๆๆ ก็คือ ต่อสายสัญญาณตามปกติแล้ว Boot เครื่องอีกครั้ง คราวนี้ความละเอียดมันก็จะกลับมาเป็นปกติแล้วครับผม

Comment

ดีใจด้วยครับ ฝีมือเราล้วนๆ คงเป็นการล้างค่าจอที่วินโดว์จำไว้

Comment

Originally posted by mballx View Post
              ดีใจด้วยครับ ฝีมือเราล้วนๆ คงเป็นการล้างค่าจอที่วินโดว์จำไว้
              ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบ

Comment

เยี่ยมมากขอรับ
                ปัญหาแบบนี้เค้าเรียกว่าเส้นผมบังภูเขารึเปล่า

Comment

Originally posted by Macro View Post
                  เยี่ยมมากขอรับ
                  ปัญหาแบบนี้เค้าเรียกว่าเส้นผมบังภูเขารึเปล่า
                  อิอิ สงสัยเป็นงั้นมังครับ แต่ผมยังสงสัยอยู่เลยครับว่ามันเพี้ยนไปได้ไง

Comment

Working...
                  X