Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมคับ มาตอบด้วยนะ งิงิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมคับ มาตอบด้วยนะ งิงิ

บัตแรมผม 667 นะคับ ใส่แล้วทำไหมได้แค่ 300 เองอะคับตอบที่ตามรูป
    Attached Files

มันต้องบัส 333 ใช่ไหมคับ หรือมัน 300 อะคับ ผมงง

Comment

ไม่รู้อะ...ตามมาดู

Comment

มันวิ่งตามบัส cpu แล้วก็ดูไนไบออสด้วยว่าปรับทดแรมไห้วิ่งยังไง เริ่มต้นที่บัสเท่าไหร่ แบบไนบาง mb มันจะไห้เลือกว่าไช้แรมความเร็วเท่าไหร่ จะไส่ 667 แต่ถ้าปรับไว้ที่ 533 มันก็วิ่งเท่านั้น

Comment

ในไบออส ผมปรับแรมที่ 667 แล้วนะคับ

Comment

อย่างแรมผมเหมือนกันคับ ซื้อบัส 667 มา มาถึงผมตั้งค่าบัส800 เลยคับ มันก็วิ่งแค่ 380*2 = 760คับ มันเอา CPU เป็นตัวทดคับ

Comment

ตั่ง 800 ได้เลยเหรอคับ โอ่วไม่รู้คับ ต้องลอง

Comment

แรมมันวิ่งตามบัส CPU
                ลาก CPU เดี๋ยวบัสแรมก็เพิ่มตามนะ

Comment

ลงรูปหน้า cpu จิ.......เดี๋ยวเห็นผล

Comment

ตาม สองท่านข้างบน

Comment

ตอนนี้แรมวิ่ง 450 เลยคับ ลองปรับดูแล้ว ขอบคุณทุกคนคับ

Comment

Originally posted by Doraemonny161 View Post
                        ตอนนี้แรมวิ่ง 450 เลยคับ ลองปรับดูแล้ว ขอบคุณทุกคนคับ
                        แรงจัง จาก667ไป900

Comment

ิปรับในใบออสตรงไหนคับหาไม่เจอ asus p4p 800 se

Comment

Working...
                          X