Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก อัพเกรด คอม มากคับ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก อัพเกรด คอม มากคับ!

ตอนนี้ สเปค ก็

CPU : AMD Sempron Socket A(462) 900Mhz

MainBoard : Asus A7V880 Chipset KT880

RAM : DDR 512MB

VGA : RADEON 9550

HDD : 80GB

อยากจัดไว้เล่มเกม Online หรือเกม Offline คับ

ไม่ทราบว่า เพิ่มตรงไหน ขายอะไร เอาไปซื้ออะไรดีมั่งคับ

งบ ตอนนี้มี 5000.- เองคับ อยากทำให้มัน แรงๆ สมดุลๆ อ่ะคับ

หรือถ้าผม ขายหมด ทั้งชุดนี้เลย แล้ว รวมเงินกับ 5000 ที่มีซื้อ เครื่องใหม่เลย

จะดีกว่า มั้ยคับ ขอคำแนะนำ ขอบคุณคับ

ถ้าจะเปลี่ยน ... เปลี่ยนทั้งเครื่องครับ เกมส์ออนไลน์ใหม่ๆก็เถอะ เด๋วนี้ใช้ Unreal Engine 3 กันแล้วนะ ( Huxley , Aeon , Lineage 3 ในอนาคตน่ะนะ )
    ถ้าจะอัพจริงๆก็ แต่ให้ตายเหอะ มันเปลี่ยนอีกอย่างก็ต้องเปลี่ยนอีกอย่างนึง แล้วก็ไปเปลี่ยนอีกอย่างนึงล่วย - - เอาเป็นว่า
    เก็บตังซื้อคอมใหม่อย่างเดียวคับ

Comment

ถ้าทนไม่ไหวอยากอัพจริงก็....
      ลองหาของมือ 2 อย่าง CPU RAM VGA ในบอร์ดนี้ดูครับ

หรือ

เก็บเงินอีกนิด... แล้วก็ซื้อเครื่องใหม่ สเป็คกลางๆแทน (CPU Mainboard Ram VGA)

เครื่องเก่าถ้าจะขาย... ผมว่าเก็บไว้ใช้้่ทำงานหารายได้ยังพอไหวนะครับ เพราะขายไปก็ได้ไม่เท่าไร
      (พิมพ์งาน ดูหนัง ฟังเพลง เล่น internet สบายๆ)

Comment

สบายมากครับ ตามนี้

CPU : AMD Sempron Socket A(462) 900Mhz ขาย 300

MainBoard : Asus A7V880 Chipset KT880 ขาย 700

RAM : DDR 512MB ขาย 600

VGA : RADEON 9550 ขาย 1000

HDD : 80GB เอาไว้ ยังดีอยู่

2600+5000= 7600

athlon le 1700 L2 1M
        asrock alive nf6-vsta 1800
        ram rox 667 1gx2 1400
        pci-e hd2600pro ddr3 3000

7900 แค่นี้ก็คสละเรื่องกับของเดิมแล้วครับ

Comment

โอ๊ต_ขอบอก

แหม!!!พูดกันซะ
          ไม่ต้องกลัวอยากเล่นเกมส์ออนไลน์ว่างั้น
          สเป็คที่บอกมาใช้งบยังเหลือ แต่ไม่สบาย

ผมขอแนะนำว่าAMD SEMPRON ที่คุณใช้อยู่นั้นไปซื้อSEMPRONนั้นแหละ
          แต่หาความเร็วซัก1.9GHzนะผมว่าไม่เกิน 1600-.หรอก(ไปดูที่พันธ์ทิพย์มา)
          และSocetAที่ใช้ก็น่าจะมีAGP8Xอยู่นะถ้างบน้อยนักผมว่าไปเล่นATI RADOEN
          ซะแรงราคาเบาๆ x 1650 PRO DDR2 (เทียบเท่า8600GTเชียวนะ)1890-.เอง
          รับประกัน(เพราะผมก็ซื้อ^^!)พาวเวอร์ซับพลายไม่เกิน600บาท(อย่าหวงราคา
          ของถูก)แรมไม่พอใจซื้อ512อีกตัวซิแค่600บาท

ลองคิดแล้วยังแค่4690บาทยังเหลืออีกตั้ง310บาทซื้อNeedForSpeedProstreet มาเล่นสบาย

ลองดูสิครับ

Comment

ถ้าจะอัพไม่ควรเกิน 3พันครับ
            มากกว่านั้นควรเก็บไว้ยกชุด

แรมอีก 512 ก็ ประมาณ 600 บาท
            การ์ดจอถ้าอยากเปลี่ยนก็มี
            HIS 1650pro 256MB 2040 บาท
            กับพวก 7300 GT DDR3 2พันกว่าๆ

ที่จริง 9550 ก็เล่นเกมส์ออนไลน์ได้พอตัวเลยนะครับ

Comment

คอมเก่า ทุกวันนี้ ไม่ควรอัพครับ ถ้าพอขายได้ก็ขาย
              อัพไปก็ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่
              ซื้อใหม่ดีกว่าเยอะ

Comment

Working...
              X