Announcement

Collapse
No announcement yet.

อิมเมจไฟล์ 6GB เขียนลงแผ่น DVD5 เป็น2แผ่นได้อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อิมเมจไฟล์ 6GB เขียนลงแผ่น DVD5 เป็น2แผ่นได้อย่างไร

อิมเมจไฟล์ 6GB เขียนลงแผ่น DVD5 ได้หรือไม่ และเขียนเป็น2แผ่นได้อย่างไรครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ

ใช้แผ่น dvd 9 ดิครับ ราคาไม่ถึง 50 เอง ชั้น 1 พันทิพย์

Comment

ใช้โปรแกรม rip ลงมาเหลือ dvd5 (4.5 Gb) ก่อนสิครับ

เช่น DVDShrink เป็นต้น มันจะทำให้ไรท์ลง แผ่น dvd5 ได้

Comment

เอาแบบลูกทุ่งๆ เลยก็ใช้ winrar อัดทำเป็น part ไฟล์ละ 3G อ่ะครับ

Comment

แต่เวลาดูก็ต้อง Unzip ลง Hdd แล้วค่อยดู ยุ่งยากพอสมควร

Comment

dvd 9 ง่ายสุดครับ

Comment

DVDFab Platinum สามารถเลือกได้ว่าจะแบ่งเป็น 2 แ่ผ่น หรือ จะบีบเหลือ D5 ก็ได้ สำหรับการแบ่งเป็น 2 แผ่น สามารถเลือกได้ว่า แผ่น 2 จะเอาเมนูด้วยหรือเปล่า

แต่้ถ้าจะบีบเหลือ D5 ควรใช้ DVD Rebuilder Pro + CCE ภาพจะเนียนกว่า

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ขอบคุณ

Comment

Originally posted by Apiyut View Post
                  DVDFab Platinum สามารถเลือกได้ว่าจะแบ่งเป็น 2 แ่ผ่น หรือ จะบีบเหลือ D5 ก็ได้ สำหรับการแบ่งเป็น 2 แผ่น สามารถเลือกได้ว่า แผ่น 2 จะเอาเมนูด้วยหรือเปล่า

แต่้ถ้าจะบีบเหลือ D5 ควรใช้ DVD Rebuilder Pro + CCE ภาพจะเนียนกว่า
                  พึ่งเคยได้ยินชื่อโปรก้อวันนี้เอง มีด้วยเหรอเนี่ยะ

Comment

Working...
                  X