Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผุ้รู้ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผุ้รู้ หน่อยครับ

คือผม จาปรับ multiplier cpu อ่ะครับ แต่ที่ไบออส มันไม่มีให้ปรับ อ่ะครับ ต้องไปปรับตรงไหนครับช่วย บอกที พึ่งหัด อ่ะครับ

ถ้าไบออสไม่มีให้ปรับ มันก้อปรับไม่ได้ครับ.............(ตอบแบบกว้างๆเหมือนที่ท่านถาม)

บอกสเป็คเครื่องมาก่อนดีกว่าไหม เผื่ออะไรๆ มันจาง่ายขึ้น

Comment

จบข่าว.............

Comment

ยังไม่จบ อิอิ

นอกจากไม่มี แล้ว ยังมีอีกท่าง คือ มีแต่ยังหาไม่ เจอ อิอิ

Comment

เสป๊คอะไรครับ!!

Comment

คือ ผมใช้ MB maximus formula Cpu ก้อ intel core 2 duo E6750 อ่ะครับ bios ของ ami version 0401 อ่ะ คือมันมีแค่ให้ปรับ cpu ratio อ่ะ ไออันนี้คือไรครับ แต่ไม่มีให้ปรับ multiplier cpu อ่ะ หรือ ว่าผมไม่รู้หาไม่เจอเองก้อไม่รู้้ ยังไงช่วย แนะนำ ทีน้า

Comment

คือ แล้วอีกอย่างครับ ไอ ตัวคูณ ของ cpu มันชอบเด้ง ตลอดเลย ครับ คือแบบว่า พอเปิดเครื่องมาใหม่ๆ มันจาอยุ่ที่ x6 แต่พอรันโปรแกรมบางอย่าง มันก้อเด้ง เป้น x8 อ่ะครับ ทำไมมันไม่นิ่ง อ่ะ ขึ้นๆ ลงๆ ตลอดเลย

Comment

Originally posted by bemind99 View Post
                คือ แล้วอีกอย่างครับ ไอ ตัวคูณ ของ cpu มันชอบเด้ง ตลอดเลย ครับ คือแบบว่า พอเปิดเครื่องมาใหม่ๆ มันจาอยุ่ที่ x6 แต่พอรันโปรแกรมบางอย่าง มันก้อเด้ง เป้น x8 อ่ะครับ ทำไมมันไม่นิ่ง อ่ะ ขึ้นๆ ลงๆ ตลอดเลย
                ไปปิด C1E เลยครับ

Comment

Originally posted by bemind99 View Post
                  คือ ผมใช้ MB maximus formula Cpu ก้อ intel core 2 duo E6750 อ่ะครับ bios ของ ami version 0401 อ่ะ คือมันมีแค่ให้ปรับ cpu ratio อ่ะ ไออันนี้คือไรครับ แต่ไม่มีให้ปรับ multiplier cpu อ่ะ หรือ ว่าผมไม่รู้หาไม่เจอเองก้อไม่รู้้ ยังไงช่วย แนะนำ ทีน้า
                  Board ของ Asus ใน bios น่าจะเป็นตรง advanced นะครับถ้าจำไม่ผิด มันจะเพิ่มตัวคูณไม่ได้ ลดได้อยากเดียว ถ้าจะเพิ่มต้องใช้โปรแกรม Asus suite ครับ มันมีให้ปรับค่าการ OC แบบง่ายๆอยู่ครับ

Comment

อ่า ครับ จาลองไปดู น้า คุงครับ

Comment

Working...
                    X