Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นบ้างมั้ยครับ กีอปdvdเป็น imageลงเครื่องแล้วเครื่องอืดในตอนที่ก๊อป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเป็นบ้างมั้ยครับ กีอปdvdเป็น imageลงเครื่องแล้วเครื่องอืดในตอนที่ก๊อป

ใครเป็นบ้างมั้ยครับ กีอปdvdเป็น imageลงเครื่องแล้วเครื่องอืดในตอนที่ก๊อป มันเป็นปกติหรือว่า windows อ่ะครับ มีวิธีแก้มั้ย
    ผมใช้ Vista Ulatimate 64bit สเปกเครื่องตามลายเซ็นต์ครับ

หมายถึง DVD หนังรึป่าว ถ้าเป็น DVD หนังแท้ลิขสิทธิ์ ก็ปกติ เผลอๆจะก๊อปไม่เสร็จด้วย ต้องใช้โปรแกรมช่วยคับ

Comment

อยากใช้ Vista แบบลื่น Ram อย่างต่ำ 2 GB ครับ

Comment

เป็นปรกติครับ

Comment

ตอนก็อปก็อืดสิครับ ฮาร์ดดิกส์มันวิ่งเขียนข้อมูลตลอดเวลาที่ก็อปนิ

Comment

ผมใช้เป็น2gมา2เดือนแล้วครับ สงสัยharddiskทำงานหนักเกิน

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรในการก๊อปครับ ผมใช้ CloneDVD ใช้ง่ายแล้วก็ค่อนข้างไว ที่สำคัญแผ่นแท้ก็ก๊อปได้ อิอิ

ที่ช้าอาจเป็นเพราะเวลาคุณ copy มันจะไปแปลงโค๊ตตัวเลขเลยอาจทำให้อืดครับ ส่วนใหญ่เวลาทำของพวกนี้ ผมก็จะทิ้งเครื่องไว้เลย รอมันเสร็จก่อน เหมือนกะตอน scan virus นั่นแหละ

Comment

ไม่มีปัญหาครับ..

Comment

Originally posted by AsoonComs View Post
                  ใช้โปรแกรมอะไรในการก๊อปครับ ผมใช้ CloneDVD ใช้ง่ายแล้วก็ค่อนข้างไว ที่สำคัญแผ่นแท้ก็ก๊อปได้ อิอิ

ที่ช้าอาจเป็นเพราะเวลาคุณ copy มันจะไปแปลงโค๊ตตัวเลขเลยอาจทำให้อืดครับ ส่วนใหญ่เวลาทำของพวกนี้ ผมก็จะทิ้งเครื่องไว้เลย รอมันเสร็จก่อน เหมือนกะตอน scan virus นั่นแหละ
                  ผมใช้ NERO8 ครับ

Comment

Working...
                  X