overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: ภาพล่าสุด Final Fantasy XIII และ Versus XIII [56K อันตราย]

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Thumbs up ภาพล่าสุด Final Fantasy XIII และ Versus XIII [56K อันตราย]

ภาพล่าสุด Final Fantasy XIII และ Versus XIII

Comment - ภาพสุดยอดมากๆครับ ยิ่งภาค Versus นี่เอาไปทำเป็นหนังได้เลยเเต่ละคนโครตเท่ หุหุ เกมออกมาเมื่อไหร่ รีบสอยพร้อม PS3 เเน่ ฮ่าๆๆๆ

ปล.นางเอกไฟนอลทุกภาคถ้าเอาไปทำหนัง ... รับรอง ยอดขายกระฉูดเเน่นอนครับ อิอิ

Credit - joojubjib Gconsole
    Last edited by hoomupoo; 23 Jan 2008 at 18:30:02.

OverclockZone Member rsun's Avatar

ว่าจะไม่ซื้อ ps3 แล้วแต่พอมาเห็นภาพแล้ว บอกได้คำเดียวสุดยอดจริงๆ

OverclockZone Member tarhardy's Avatar

สวยงามมากงับ thank หลาย

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar

ขอพูดต่ออีกหน่อย อิอิ ภาค Versus XIII นี่

รูปที่ชายหนุ่มทั้ง 4 คนเดินเรียงกันนี่

ตกลงมาถ่ายเเบบหรือมาอะไรกันเเน่ครับเนี่ย หุหุ (โครตเท่เลย ให้ตายสิ)

ตอนเเรกนึกว่าพระเอกจะเท่คนเดียว ปรากฦ เท่หมดทุกคน นางเอกภาคนี้ก็ด้วยเหมือนกัน

อัตเดตล่าสุด สดๆร้อนๆ เลยครับ [สาวก Final อ่านด่วน]
    Square-Enix เตรียมแผนปล่อยเดโม Final Fantasy XIII !!
    By Gg™: 23 January 2008

อ่านถูกแล้วครับ! Square-Enix เตรียมแผนปล่อยเดโมเกม Final Fantasy XIII มาให้ชาว PS3 ยลโฉมกันแน่นอน แต่ยังไม่รู้ว่าจะปล่อยออกมาเมื่อไหร่ และ Square-Enix สัญญาว่าปี 2008 นี้ จะเป็นปีสำหรับข้อมูลใหม่ๆ ของ Final Fantasy XIII อย่างแน่นอน พร้อมกันนี้ ยังแอบใบ้วันวางจำหน่ายด้วยว่า ... "I wonder when we'll be able to sleep..." ..ยังไง?

แหล่งข่าวไม่ใกล้ไม่ไกลครับ จาก FFXIII.net ซึ่งแปลมาจากนิตยสารของญี่ปุ่น..ตามนี้

-Nomura: "2008 will be the year. There will be tons of news bits, info on characters and summons, and an unexpected connection between the keywords Cocoon and Farushi.
    - We're aiming for a demo to give players a hands on on the battle system.
    - FF13's theme: determination.
    - Farushi: Their existence surpasses humans.
    - Rushi: Those chosen by Farushi to carry out a mission. The pigtail girl is a Rushi. Farushi is not the Crystal.
    - Mr. 33cm is also a Rushi.
    - This time summons are in digital form.
    - A new monster that looks like a cross between a turtle and elephant.
    - The red thing on Carbuncle's head is a ruby.
    - Hint on release date: "I wonder when we'll be able to sleep..."
    Source: CVG

Credit- Gg™ Gconsole

อ๊าก อยากเล่นๆๆๆ ถอย PS3 พรุ่งนี้เลย ดีไหมเนี่ย *-* (อดทนไว้ๆๆ)

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ถาพสวยมากเลย แต่ต้องซื้อ LCDTV มาเล่นกับมันด้วยอ่ะ

ถ้าเอามาเล่นกับจอ 29นิ้ว ธรรมดาๆ ภาพคงไม่ต่างอะไรกับ PS2

เห็นภาพแล้วอยากได้ PS3 ขึ้นมาเลย

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

รอไฟน่อล13 กับGT5ตัวเต็ม เท่านั้นแหละที่ต้องการจากPS3

เบื่อคอมละ ยิงกันอย่างเดียว

Red face

Quote Originally Posted by GyM View Post
    รอไฟน่อล13 กับGT5ตัวเต็ม เท่านั้นแหละที่ต้องการจากPS3

เบื่อคอมละ ยิงกันอย่างเดียว
    Metal Gear Solid 4 ด้วยครับ อิอิ

ปล.เว็บ All-Final กลับมาเเล้วนะครับ ลองเข้าดูครับ อิอิ (หลังจากล่มไปหลายวัน)

http://all-final.com/forum/index.php

OverclockZone Member teenza's Avatar

ส่งสัยถ้าเกมส์ดังๆ ออกมามากๆ ps3 ก็คงจะบูมน่าดู

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Metal Gear Solid 4 ด้วยครับ อิอิ
    เคยดูเดโม Snake โคตรรร เท่ เห็นแล้วอยากเล่นเลย แต่ตอนนี้เฉย ๆ แล้ว มาเพ้อไฟนอลแทน

ชอบคนนี้จัง

OverclockZone Member estrellas's Avatar

กดผิดอ่าา T_T ตื่นเต้นเกิน
    Last edited by estrellas; 23 Jan 2008 at 20:14:12.

ไม่ได้ตั้งใจปั้มนะ ลบยังไงเนี่ย ขอโทษคร้าบ
    Last edited by estrellas; 23 Jan 2008 at 20:15:06.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by hoomupoo View Post
    ภาพล่าสุด Final Fantasy XIII และ Versus XIII

Comment - ภาพสุดยอดมากๆครับ ยิ่งภาค Versus นี่เอาไปทำเป็นหนังได้เลยเเต่ละคนโครตเท่ หุหุ เกมออกมาเมื่อไหร่ รีบสอยพร้อม PS3 เเน่ ฮ่าๆๆๆ

ปล.นางเอกไฟนอลทุกภาคถ้าเอาไปทำหนัง ... รับรอง ยอดขายกระฉูดเเน่นอนครับ อิอิ

Credit - joojubjib Gconsole

ผู้สร้างคนใหม่หมด เอาชื่อ Final มาหากินไม่สนุกแน่นอน นี้ตามความคิดผมน่ะครับ
    กลัวจะทำห่วยเหมือนภาคที่ผ่านๆมาน่ะสิ
    Last edited by แฟนOC; 25 Jan 2008 at 20:21:53.

^
    ^
    ^

จะ Quote ทำไมครับเนี่ย ยิ่งโหลดช้าเข้าไปกันใหญ่ (เเก้ไขหน่อยนะครับ)

เเล้วก็อีกอย่างภาคที่ผ่านมาภาคไหนครับที่บอกว่าห่วย

ตัวอย่างภาค 12 นี่นะหรอที่บอกว่าห่วย

ซึ่งภาคนี้ได้คะเเนนจาก Famitsu เต็ม 40/40 (หาเกมได้น้อยมากที่จะได้คะเเนนเต็มจากนิตรสารชื่อดังจากญี่ปุ่น)

คะเเนนรีวิวจาก IGN ให้คะเเนน 9.5 เเล้วก็เวปชั้นนำทั่วไปก็ให้คะเเนน 9+ กันทั้งนั้น

เเล้วก็เวปรีวิวทั่วโลก ยกให้เป็นเกม RPG อันดับ1 ของ PS2 (ปี 2006)

เเถมได้เกมยอดเยี่ยมเเห่งปีเป็นอันดับ 4 ของเกมที่ออกมาทุกเครื่องเกม ในปี 2006

เเละอีกรางวัลมากมายสำหรับภาค 12

นี่นะหรอครับห่วย

หรือจะบอกว่าเป็นภาค 10 ล่ะครับ

อีกอย่างนึงขอบอกไว้สำหรับคนที่ชอบพูดว่า "เอาชื่อ Final มาหากิน" "โอโห้!! มันไม่เห็น Fantasy เลย เอาชื่อ Final มาหลอกขายนี่หว่า "

ขอบอกว่าเฉพาะคนที่ชอบ Final มาตั้งแต่ Classic แล้วกลับมาบอกว่าภาคใหม่ๆคือเกมอื่นที่ไม่ใช่
    Final แต่ใช้ชื่อ Final โดยอ้างว่าไม่ Fantasy

คำว่า Fantasy หรือ จินตนาการ
    นิยามของมันไม่ได้หมายความว่าว่าต้องโบราณๆ ไม่มีเครื่องจักร
    ไฮเทคอะไร หรือต้องมีเฉพาะเเค่ อัศวิน พ่อมด เจ้าหญิง ปราสาทยุคเก่า
    แต่มันคือจินตนาการที่สร้างขึ้นมาซึ่งแต่ละภาคก็มี Theme
    ที่แตกต่างกันออกไปตรงนี้อาจมีคนชอบไม่เหมือนกันก็ไม่ได้ว่ากัน
    แต่อย่างไรก็ตามในฐานะแฟนไฟนอลคนนึงผมเองไม่เคยคิดรังเกียจภาคใด
    และเปิดใจเล่นด้วยความที่ "อยากสนุกไปกับเกมที่ผมรัก" ดีกว่าที่จะมา
    จ้องจับผิดภาคนู้นไม่ดี ภาคนี้น้ำเน่าอะไรซะมากกว่า เพราะยังไง
    Final Fantasy คือ 1 เกมที่ดีที่สุดในชีวิตของผมเลยล่ะ
    Last edited by hoomupoo; 23 Jan 2008 at 21:24:34.

OverclockZone Member teenza's Avatar

^
    ^
    ผมก็ว่างั้นไม่รู้จะ Quote ทำไมก็รู้อยู่ว่ามันมีถาพเยอะอยู่แล้ว แล้วแถมยาวอีกตางหาก

GIGABYTE United
    Castle Of Games

รอซื่้ออยู่ครับ แต่ US จะออกมาติดๆกันไหม

คุณ แฟนOC ครับ ช่วยเข้ามาเเก้ไขเรื่องการ Quote หน่อยนะครับ

ผมเข้าจากทางร้านเน็ตโหลดไม่ขึ้นเลยครับ (56k ไม่ต้องพูดถึง ครึ่งชม.ก็โหลดไม่เสร็จ)

แน่จิงลงคอมดิ หุๆ

Wink

Quote Originally Posted by beam View Post
    แน่จิงลงคอมดิ หุๆ
    ถ้าเกม FFXIII หรือเเม้กระทั่ง RE5 SH5 MGS4 GT5 ลง PC ด้วยเเล้วละก็

PS3 คงไม่ต้องเกิดเลยมั้งล่ะครับ

ของเเบบนี้มันต้อง Exclusive หน่อย อิอิ

แก้ให้แล้วครับ ผมก็บอกไปแล้วว่าตามความคิดผมครับ ความคิดมุมมองแต่ละคนแตกต่างกันครับ สำหรับผมแล้ว บริษัทเปลี่ยน คนสร้างเกมเปลี่ยน ทีมงานเปลี่ยน ชื่อค่ายเปลี่ยน แต่มีสิ่งเดียวคือชื่อเกมที่ไม่เปลี่ยน

และมันเป็นไปได้ว่า อารมณ์แบบเดิมต้องไม่ได้แล้ว ตั้งแต่ภาคแปดเป็นต้นมาผมเล่นแล้วเก็บตลอดไม่นุกเลยครับ ไม่มีอารมณ์ร่วมในการเล่นต่อ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks