Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คเครื่องเซฟเวอร์สำหรับร้านเกมหน่อยครับ>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเป็คเครื่องเซฟเวอร์สำหรับร้านเกมหน่อยครับ>>>

คือผมอยากได้คอมฯ สำหรับเป็นเครื่อง เซฟเวอร์ ในร้านเกมครับ ผมไม่รู้ว่าต้องเน้นอะไรบ้าง
    การใช้งานก็ เล่นเกมที่ลูกค้านิยมเล่น และไว้บันทึการใช้งานของเครื่องต่างๆ ด้วย หลักๆ ก็เท่านี้
    ขอไม่ระบุงบนะครับ เอาแบบไม่แพงมาก แต่ใช้งานลื่นๆ (15000 +) ค่ายไหนก็ได้ครับ ที่คิดว่าเหมาะ

ขอบคุณครับ
    Last edited by FosCo; 23 Jan 2008, 19:51:44.

x2 4000+ 2300
    ASUS M2N-XM 1900
    RAM ROX 667 1Gx2 1400
    DVDRW 1200
    HDD 160G
    CASE DELUX 1500
    เท่านี้ก็ทำ server ร้านเกมส์ ได้แล้วครับ ไม่ต้องแรง ไม่ต้องเทพครับ

Comment

ASRock AliveNF6P
      X2 4000+
      RAM Corsair VS 1GB X4 ไปเลยครับ
      HDD320GB

เท่านี้งับกร๊าดจอไม่ต้องมีเอา Onboard พอครับ

ที่เน้น Ram 4GB คือ เผื่อเอาไว้เปิด SV เกม Offline น่ะงับ ตอนนี้ที่ร้าน (เพื่อน) เปิด Sv เกม พร้อมกัน 3 เกมยังได้เลยครับ แต่จะมีอืดนิดๆแต่ก็ไม่กระตุกครับ Mu 1.01N,Ran EP3,Ragnarok เปิดพร้อมกัน คนเล่นก็ไม่แลคนะครับ
      พวกจดบันทึกก็ไม่ต้องเอาอะไรมากครับทำตารางใส่ Excel งับ ง่ายดี

Comment

ขอบคุณทั้ง 2 ท่าน มากครับ

สำหรับ เปิด SV เกม Offline ก็กำลังสนใจอยู่ครับ แต่ขอศึกษาให้ดีก่อนครับ
        เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ส่วนตัวผมไม่ใช่คอเกมครับ อิอิ

Comment

Working...
        X