Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ของ Enhance ENP-5150GH ไม่มีสาย 4 pin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ของ Enhance ENP-5150GH ไม่มีสาย 4 pin

PSU ของ Enhance ENP-5150GH ไม่มีสาย 4 pin
    เหรอครับ
    คือผมเพิ่งไปซื้อมา เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว
    ที่ saveway
    เค้าไม่มี 4 pin มาด้วยเหรอคับ
    ข้องใจ โทรไปถามเค้าบอกว่าต้องไปซื้อเพิ่ม เส้นละ 100 บาท ผมอยู่ไกล ว่าจะต่อเอา แนะนำด้วยครับ

มันเป็นสายต่อบน ตัว sink ครับ
    ผมใช้ DS3R
    ใครใช้แนะนำด้วยครับ

Comment

มาดันๆ ครับ

ช่วยหน่อยครับ ซื้อมาจะครบสัปดาห์แล้ว ยังไม่ได้ใช้เลย ฮือๆๆ

Comment

ถ้าสาย4พินที่จิ้มลงบอร์ด ต้องแกะแยกออกมาจากหัว8พินครับ ตอนนี้ใช้อยู่ ใชได้ชัวร์ครับ

Comment

Originally posted by TheJackaL-nooby View Post
          เหรอครับ
          คือผมเพิ่งไปซื้อมา เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว
          ที่ saveway
          เค้าไม่มี 4 pin มาด้วยเหรอคับ
          ข้องใจ โทรไปถามเค้าบอกว่าต้องไปซื้อเพิ่ม เส้นละ 100 บาท ผมอยู่ไกล ว่าจะต่อเอา แนะนำด้วยครับ

ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ คือว่า ต้องซื้อเพิ่ม100 จะเปน เสียบจาก8เหลือ4 ลงพอดี

แต่ก่อนหน้านี้ร้านไม่มีของให้เหมือนกัน ต้องใช้ จาก 4pin-แบน แปลงเปน 4pin-4เหลี่ยม(ราคา50บาท ชั้น4พันทิปร้านขายอุปกร)

มีแค่2วิธีนี้อะครับ

อีกวิธีคือ มันมี8รูใช่มั๊ยครับ ก้อใส่มันแค่4รูพอครับ ถ้าใส่ได้ (4รูขวามั้ง) ของผมใส่ไม่ได้เพราะติด ฮีตไปป์ เรยต้องซื้อสาย รวม8เปน4ครับ แต่ว่างานดีมาก100 ซื้อเถอะครับ สู้ๆ

Comment

ใส่ 4pin พอครับ เหลือว่างๆ ใว้ 4pin นั้นละ

Comment

มันแยกออกจากกันได้มะช่ายหรอ 8 = 4+4

Comment

Originally posted by zombieto View Post
                มันแยกออกจากกันได้มะช่ายหรอ 8 = 4+4
                แยกม่ายได้ครับ แยกได้ต้อง 500w แบบ ไม่มี 80+

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                  แยกม่ายได้ครับ แยกได้ต้อง 500w แบบ ไม่มี 80+
                  ตอนนี้ผมก้ใช้ตัวเดียวกับเจ้าของกระทู้อยู่ครับ เป็นตัวมี 80+ แยกได้แน่นอนเพราะมันแยกกันอยู่ครับ แต่ถ้ารุ่นที่ทำออกมาใหม่ๆแยกไม่ได้ ถ้าไม่ติดคาปาก็เสียบลงไปได้เลย ไม่มีปัญหาครับ

Comment

เอามีตัดเลย อิอิ

Comment

คือว่ามันแยกไม่ได้ครับ

แล้วเสียบเลยก็ไม่ได้ เพราะมันจะไปติด C ข้างๆครับ

ถ้าตัดไปนี่ก็กลัวเสียประกัน - -*

Comment

ผมชื้อมาเขาบอกประกัน5ปี พอมาดูที่บ้านขีดวอยมาแค่สามปีชะงั้น เอากับไปให้เขาขีดวอยให้ใหม่ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by Blue Dragon View Post
                          ผมชื้อมาเขาบอกประกัน5ปี พอมาดูที่บ้านขีดวอยมาแค่สามปีชะงั้น เอากับไปให้เขาขีดวอยให้ใหม่ได้ไหมครับ
                          ไม่น่ามีปัญหานะครับ อาจจะสับสนกับตัวเล็กๆก็เป็นได้คับ

Comment

Working...
                          X