Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ router ซักตัวครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ router ซักตัวครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

มีงบไม่กี่ร้อย จะหา router ใช้นี้จะได้ของมีคุณภาพไหมครับ

ใช้แค่เครื่องเดียว ความเร็ว 256

พอดีที่บ้านเน็ตหลุดบ่อยมากๆ ช่วยเวลาคนใช้เยอะ แค่อยากให้มันไม่หลุดนะครับ

Line Attenuation (Up/Down) [dB]: 31.5/ 58,0 !!!

Noise Margin UP/Down 30.0 / 22.6

อย่างนี้แปลว่า ไม่***งชุมสาย แต่สัญญาณไม่ดี ใช่ไหมครับ

ผมปวดหัวมากหลุดกระจายเลยครับ ขนาดช่างมาเปลี่ยน ทั้งสายภายนอก ภายในแล้วนะครับ

ผมลองเปลี่ยนโมเด็มมา2ตัวแล้วแต่ยังไม่หาย ถ้า เปลี่ยนเป็น router จะหายไหมครับ

เน็ตผมของ TOT นะครับ 256 ครับ

โมเด็มเคยใช้ Speedtouch 536 v.6 แล้วลองมาใช้ BILLION 7000 ก็ยังมะหายครับ

-.-

Comment

อาการเดียวกันเปี๊ยบเลย เซ็งจริงๆ

Comment

ที่นี่มี router

อยากได้ router เหรอ แต่ไม่รู้จะใช้กับอะไร เลยตอบไม่ได้ ลอง Mail มาถามพี่เค้า ที่ support@thailandcdma.com

http://www.thailandcdma.com

Comment

ลองเเช็คสายโทรสัพด้วยนะครับมันจะมีปัญหากับหมุดเก่าๆน่ะครับยิ่งเป็นคอนโดนี่ยิ่งน่าสงสัยสุดเลยครับลองเช็คดูนะครับเดี๋ยวจะซื้อเสียตังเปล่า

Comment

Working...
          X