Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปค 939 กับ 940 ตัวนี้ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปค 939 กับ 940 ตัวนี้ต่างกันมากไหมครับ

เล่น940อยู่ แต่ ไม่ค่อยได้ใช้ทำไรอยากจะไปใช้939แทน

940
    Asus M2NPV-VM
    AMD Athlon64 3200+
    GF7600GS 256Mb 128Bit ddr2

939
    Asus A8S-X
    Athlon64 3000+
    GF7300GT

ไว้เล่นเกม BF2 , Need for speed carbon

ต่างกันมากไม๊ครับ

แล้ว939 รองรับDX10 ไหมครับ

ขอบคุณมากครับผม

2 ชุดนี้ พอๆ กันแหละครับ ชุด 939 ไม่รู้ 7300 นี่ DDR3ปะ

แต่ชุดAM2 OC ไม่ขึ้นแน่นอนครับ

ทั้งคู่ กับ DX10 เล่นได้หมดแหละครับ ต้องไปถาม การ์ดจอดีกว่าว่าใหวเปล่าครับ

Comment

7300GT เล่นDDR3ครับ

Comment

am2 เหนือ 939 เพียงแค่ memory bandwidth

นอกนั้น ประมาณเดียวกันเลยคับ อิอิ

Comment

พูดจริงๆ แทบจะไม่ต่างจาก 939 เลยครับ

Comment

ผมว่ามานออก 940 มาทำไมครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
              ผมว่ามานออก 940 มาทำไมครับ
              ออกมาเพื่อกระตุ้นยอดขาย + กะการปรับมาใช้ ddr2 ตามกระแสเทคโนโลยีคับ

Comment

ถ้าไม่clock เดิมๆทั้งคู่ ก็ไม่ต่างกันหลอกครับ (ถ้าความถี่ไม่ต่างกันมาก)

Comment

939 กับ 940 ขึ้นอยู่กับความแตกต่างของ ซีพียูที่ใช่ด้วยครับ เพราะ ซีพียู รุ่นเดียวกัยสเปกเท่ากัน แตกต่างกันแค่ การใช้พลังงานทำให้ราคาแตกต่างกันทีเดียว เพราะ ฉะนั้นเลือกให้ดี ๆ

939 กับ 940 แตกต่างกันตรงแฟลตฟอร์มที่เอเอ็มดีต้องการจะเปลี่ยนไปใช้ แรง DDR 2 เพื่อความต้องการของตลาดเรื่องประสิทธิภาพของแรมที่เร็วกว่า

ตัวผมใช้ 939 ประสิทธิภาพดี ไม่มีปัญญา แต่ผมมองดูในอนาคตสเปกของผมไม่ไหวต่อวินโด วิสต้า เพราะ ไมโครซอฟ ระบุสเปกไว้ดังนี้

สเปกต่ำสุด

1. ซีพียูไม่ต่ำกว่า เพนเที่ยม 4 630 3.0 GHz ( หน่วยความจำแคชระดับ 2 MB )
                  2. หน่วยความจำ 512 MB ปกติเราก็ใช้ 1 GB
                  3. การ์ดแสดงผล GeFoce 6600 GT DX 9 ขึ้นไป
                  4. ฮาร์ดดิส ไม่ต่ำกว่า 80 GB
                  5. คีบอร์ด อาจเป็นของไมโครซอฟต์ รุ่นใหม่

นี้ คือสเปกรุ่นต่ำสุดที่พอจะรับไหว แล้วคุณคิดว่า สเปกที่ ใช้งานแบบสบาย ๆ ล่ะ
                  จะเป็นยังไง

Comment

ถ้าใช้ 939 อยู่แล้วจะเปลี่ยนไปเล่น 940 นี่ ไม่เห็นด้วยซะเท่าไหร่ แต่ถ้ามี 940 แล้ว ก็เล่นต่อไป เพราะอนาคตมีมากกว่า ใหม่กว่า สดกว่า

Comment

Working...
                    X