Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมโดยทั่วไปใช้กินไฟกี่วัตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมโดยทั่วไปใช้กินไฟกี่วัตครับ

คอมโดยทั่วไปใช้กินไฟกี่วัตครับ
    แล้ว ถ้าเปิดทั้งวันทั้งคืนพักวันละ 1 ชม. ค่าไฟเดือนทะไหร่ได้คับ เอาประมาณนะคับ ถามสองข้อ
    พอดีจะเปิดอีกเครื่องกัวค่าไฟโหด

แล้วแต่คับ ประมาณ100-300สำหรับทั่วไป
    ระหว่างช่วง idle กับ full load ก็กินคนละเรื่องเช่นกัน
    แต่เห็นที่เขาเปรียบเทียบ ของการไฟฟ้ามั้ง
    เครื่องปรับอากาศ1เครื่อง = คอมพิวเตอร์5เครื่อง = หลอดไฟ40ดวง
    คับ
    Last edited by PUSH THE TEMPO; 16 Nov 2006, 20:55:07.

Comment

อะไรกินไฟเท่าไหร่ วัดมาให้ดูซะเลย
      http://www.pantip.com/cafe/home/topi.../R4721257.html

Comment

ถ้าคอมกินไฟประมาณ 300 Watt เปิดตลอด 24 ชั่วโมง ตลอด 30 วัน ค่าไฟก็คงประมาณ 690-700 / เดือน

แต่ส่วนใหญ่ ถ้าซื้อ AMD sempron หรือ PIII พวกนี้ใ้ช้ไฟไม่ถึง 300 Watt หรอกครับ ยิ่ง Idle ด้วยอาจจะไม่ถึง 100 Watt ด้วยซ้ำมั้ง

ถ้าคิดว่ากินไฟประมาณ 100 watt ค่าไฟเดือน ๆ นึงก็ประมาณ 230 บาทเอง

ปล. ผมคิดค่าไฟแบบคำนวนคร่าว ๆ นะ ไม่ค่อยแม่นเป๊ะ ๆ แต่ก็ใช้ได้ ( ค่าไฟที่บ้านหน่วยละประมาณ 3.20 บาท )

Comment

เหอะๆ ความรู้ จดๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ก็เท่ากับ ซับพาย+จอแหนะ

Comment

ถ้าคอม460w ละครับ เปิด ทุกวันวันละ 12 ชัวโมว 1 เดือนจะเสียกี่ ตัง ครับ ขอบคุณครับ ออลืมไป กับจอ lcd อีก 40w ครับ

Comment

1000watt : 3-6bath tor Hours

Comment

เด๋วนี้อย่างต่ำต้อง 300w ขึ้นไปแล้วหล่ะคับ

Comment

เหอะๆ ของผมค่าไฟเยอะมากอะครับ ถ้าเป็ด 24

Comment

Working...
                    X