Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมจอย play ถึงเล่นกับเกมของ EA ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมจอย play ถึงเล่นกับเกมของ EA ไม่ได้ครับ

ตั้งแต่ซื้อมาก็เล่นแต่ วินนิ่ง ครับ ก็เล่นได้ดีเหมือนเครื่องเพลย์เลย แต่พอจะเล่นเกมอย่าง NFS หรือ NFL 08 มันก็เล่นไม่ได้ครับ แบบว่าเข้าได้ครับแต่ ว่ามันจะโยกไปมาจนไม่สามารถบังคับได้เลยครับ ต้อง quit ออกมาแล้วดึงสายจอยออกครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้อะไรหรือเปล่าครับ หรือว่าตัวจอยเพลย์ไม่สามารถเล่นเกมคอมเกมอื่นได้เลยครับ ได้แต่วินนิ่งอย่างเดียว รบกวนด้วยนะครับ

ps ของผมเป็นจอยเพลย์ 2 สีดำนะครับ

พอร์ตต่อกับคอมก็เป็นสีดำครับ

กำลังสงสัยว่าถ้าเราลงไดร์วเวอร์ที่แถมมากับพอร์ตจะแก้ได้ไหมครับ หรือว่าไม่เกี่ยวกัน

รบกวนด้วยนะครับ

น่าจะแก้ได้นะครับ ผมก็เคยใช้อยู่

Comment

ผมใช้ จอย PS1 ใช้ดีนะ

Comment

ผมก็เล่นได้ปกติครับ NFS ยังเล่นอยู่เลยนะ!!

Comment

NFS ต้องตั้งค่าปุ่มกดของจอยก่อนครับ (ในเกมนะครับ ไม่ใช่ที่ Control Panel)

Comment

รู้สึกมันจะมีปัญหากับจอยเพลย์2นะครับ ผมก็เป็นอะ เข้าเกมของ EA ถึงไม่ดึงจอยออกก่อนมันจะเหมือนถูกกดขึ้นค้างไว้ตลอด

Comment

แล้วยังงี้เราจะแก้ยังไงกันดีครับพี่น้อง

1. ไปซื้อจอยที่ใช้กับพีซี โดยเฉพาะ
              2. ซื้อจอยเพลย์ 1 มาเล่นแทน

ว่าแต่ ถ้าลงไดร์เวอร์จะช่วยได้ไหมครับ

Comment

วิธีแก้ครับ ไปยึดจอยเพลย์1 ของเพื่อนมา บอกว่าขอเอามาลอง (แล้วเราก็ดองยาว)

Comment

Working...
                X