Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังไม่มี LCD monitor ที่ Full HD แบบ TV LCD ใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังไม่มี LCD monitor ที่ Full HD แบบ TV LCD ใช่ไหมครับ

1920*1080 ไม่เห็นมีเลยครับ ทำไม TV lcd ละเอียดกว่าซะแล้ว
    แบบนี้ เปิดหนัง 1080p ดูในจอ 1600*1200 ก็โดนลดทอนภาพสิครับ

มีครับ ตัว 24" ไงครับ

Comment

ตามท่านด้านบนเลยครับ พูดถึง HD 1080P นี่มันความละเอียด
      ระดับโหดจริงๆเลยนะครับ

Comment

ของอะไรครับ สนนราคาเท่าไหร่เอ่ย

Comment

มี LG 2320a รองรับถึง 1920*1200 13xxxx (อันนี้ไม่รู้ราคามันมั่วป่าวนะ แพงโคตร Dell 24"ยังน่าเล่นกว่าเยอะ)
          Samsung 275T รองรับถึง 1920*1200 54900
          และ 305T รองรับถึง 2560*1600(ตัวนี้แพงจัด) 67900
          Last edited by ratth; 24 Jan 2008, 15:25:18.

Comment

ต้องใช้การ์ดจอ ขนาดไหนนะ ละเอียดขนาดนี้^^"

Comment

ละเอียด มากเดียวหาหนังดู ยากคับผม ของผมตอนนี้ดีสุดก็DVD คับผม มากกว่านั้นไม่ค่อยอยากหา

Comment

จอ 24" ขึ้นไปคะ ก็อยากได้เหมือนกัน ตอนนี้มีหนัง Hi-def Blu-Ray 10 กว่าเรื่องแล้วคะ(Rip) ทั้ง 1080p และ 720p คะ อิอิ

Comment

แล้ว 1080p กับ 1080i มันต่างกันอย่างไรครับ (ไม่รู้จริงๆ)

Comment

Originally posted by papa46 View Post
                    แล้ว 1080p กับ 1080i มันต่างกันอย่างไรครับ (ไม่รู้จริงๆ)
                    p = Progressive

i = Interace
                    Last edited by Artemis; 24 Jan 2008, 18:29:15. Reason: แก้คำผิด

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                      p = Progessive

i = Interact
                      p = progressive
                      i = interlace

http://www.canopus.com/canopus/techn...interlaced.php

Comment

เอามาดูหนังx3เหรอครับ กะเห็นทุกรู ขุมขนเลย

Comment

Originally posted by gnalkhod View Post
                          นั่นสิน่ะ อิอิ รีบพิมพ์ไปหน่อย อิอิ

Comment

ถ้าจะเล่นเกมส์ด้วยความละเอียดขนาดนั้น
                            ผมบายไปลุย Xbox360 หรือ Ps3 ดีกว่า -,-

Comment

ดุภาพจากiกับpแล้วไม่ค่อยต่างเท่าไหร่เลย

Comment

Working...
                              X