Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะไรพัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะไรพัง

คือตอนนี้ใช้โน๊ตบุค Acer ASpire (มะกี้ใส่ผิดรุ่นสับสยนกับcompaQ) 4520 เอเอ็มดี ทิวเลียน 64เอ็กซ์2
    การ์ดจอ จีฟอส 8400 เอ็มจี แรม 1 กิ๊ก วินโดวส์เอ็กซ์พี วี7 มั้ง
    ที่จะถามคือ อาการดังต่อไปนี้
    คือ ผมชอบเล่นเกม จิง หาเกมต่างๆมาลง ตัวอย่างเช่น BF 2142 BF vietnam Bf 1942 BattleRealm Age of empire3 เป็นต้น
    ในทีแรก ทุกเกมก็เล่นไปกติดี `BF2142 `ปรับกราฟฟิคสูงสุดก็ไม่เป็นไร แค่หน่วงๆ กว่าแบบ กลาง
    แต่มีอยู่วันนึง เข้า BF2142 ปรากฏว่า เป็นสีเหลืองๆ ทั้งจอ อาการคล้าย การ์ดจอเน่า ผมก็เลยลอง ปิด กราฟฟิค เช็คดู ทีละตัว ปรากฏว่า ทุกอย่างปกติหมด ไม่ว่าจะเป็น ความละเอียดพื้นพิว แสง หรือใดๆ แต่ ที่เปิดแล้วจอจะเหลืองคือ เงา
    ทีนี้ผมก็ ลองเกมอื่นมั้ง battle realm BF1942 BF vietnam ไอ3เกมนี้ ภาพค้าง เลยคือ พอเข้าเกมเลือกด่าน ปุป กดเข้าฉากปุป ภาพจะค้าง โดยที่ เครื่องไม่ได้แฮงค์ เสียงในเกมก็ยัง ดำเนินต่อ พูดง่ายๆคือค้างแต่ภาพ
    ด้วยอาการทั้งหมด ก็ไม่รู้จิงๆว่าเป็นอะไร ถ้าการ์ดจอเน่า ก็ไม่น่าจะเล่นได้ เพราะบางเกมเช่น warcraft AOF3 พวกนี้ก็ปกติดี
    Direct x, card Driver ก็อัพเป็นตัวล่าสุดแล้ว
    ช่วยสรุปให้ผมที ว่าน่าจะเป็นที่อะไร ถ้าผมเดาผมเดาว่า วินโดว์ ยังไงช่วยสรุปทีครับ
    แล้วถ้าจะลง วินโดว์ใหม่แนะนำ ตัวไหน ครับที่เสถียรที่สุด
    Last edited by kenobi99; 24 Jan 2008, 17:59:23.

คงจะร้อนอะคับ

Comment

ไม่แน่อาจจะเป็นที่วินโดว์ โน๊ตบุกรุ่นนี้เพื่อนผมใช้อยู่ลองกับวินโดว์หลายตัวไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่

เท่าที่ลองมาก็มีแค่ตัวเดียวคือ OEM ที่ใช้แล้วไม่มีปัญหา ตัวอื่นก็จะมีอาการใช้ๆไปค้างมั่ง จอฟ้ามั่ง

ท่านต้องลองเล่นดูหลายตัวครับ ตัวที่เสถียรที่สุดก็คือตัวที่ใช้งานกับเครื่องเราแล้วไม่มีปัญหา

Comment

อืม...เป็นที่ไดร์เวอรืรึปาวนะ

Comment

Working...
        X