Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับฟอร์แมทฮาร์ดดิสไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับฟอร์แมทฮาร์ดดิสไม่ได้

ฮาร์ดดิส IDE 20G ฟอร์แมทแล้วข้อมูลรวมทั้งไดร์กลับมาเหมือนเดิมหมดเลยลองฟอร์แมทในวินโดว์ก็แล้วในดอสก็แล้วตอนฟอร์แมทก็ไม่มีอะไรผิดพลาดนะครับ...ช่วยทีนะครับ

ไม่เข้าใจคับ

Comment

คือผมเอาฮาร์ดดิสลูกเก่าที่มีข้อมูลแล้วก็แบ่งไดร์ไว้สองไดร์ไปจั๊มกับอีกเครื่องคือต่อให้มันเป็นสลาฟแล้วก็เข้าวินโดว์เอ็กพีแล้วสั่งฟอร์แมทไดร์ในฮาร์ดิสลูกสลาฟทั้งสองไดร์ตอนฟอร์แมทก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดขึ้นมาใหม่ฮาร์ดดิสลาฟก็กลับมาเป็นสองไดร์แล้วข้อมูลข้างในก็กลับมาเหมือนเดิมผมลองฟอร์แมทในดอสโดยใช้โปรแกรมDMแล้วก็ไม่หายอาการกลับมาเหมือนเดิมจนปัญญาแล้วครับ...ผมสงสัยว่ามันจะเสียตรงบูทเร็กคอร์ทป่าวครับ

Comment

ลองลบ patition แล้วสร้างใหม่รึยัง

Comment

ตอน dm นี่ทำ hdd ลูกเดียวเลยใช่ไหมครับ

ลองเอา hdd ลูกนั้น ฟอแมท แล้วลงวินโดดูครับ

โดย ดีลีตพาทิชั่นทิ้งทั้งหมด แล้ว ครีเอทไหม่

ไม่ให้เหมือนของเดิม เช่น 7:14

ถ้าฟอแมท ลงวินโดว์ได้ก็ไม่น่าจะเสียครับ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            ตอน dm นี่ทำ hdd ลูกเดียวเลยใช่ไหมครับ

ลองเอา hdd ลูกนั้น ฟอแมท แล้วลงวินโดดูครับ

โดย ดีลีตพาทิชั่นทิ้งทั้งหมด แล้ว ครีเอทไหม่

ไม่ให้เหมือนของเดิม เช่น 7:14

ถ้าฟอแมท ลงวินโดว์ได้ก็ไม่น่าจะเสียครับ^^"
            ตามนั้นครับ หรือ ลอง พาทิชั่น เมจิก ดูครับง่ายดี

Comment

Formatผิดลูกหรือเปล่าครับ

Comment

สรุปว่ามันคงเสียจริงๆแหละครับแต่ไม่รู้ส่วนไหนลงวินโดว์ใหม่พอถึงขั้นตอนให้กดLเพื่อลบพาทิชั่นมันจะเด้งกลับมาหน้าก่อนหน้านั้นทำให้ลบหรือทำอะไรไม่ได้เลยDmผมก็ต่อฮาร์ดดิสเจ้าปัญหาตัวนี้ตัวเดียว....สรุปผมจาเอามันไปทิ้งคลองแล้วครับ...สะใจดี555

Comment

เก็บไว้เป็นที่ระลึกดีกว่าคับ เผื่อแผงวงจรใช้ได้

Comment

ของผมมันก็เสียอ่ะนะ IDE 40GB เข้าวินโดว์ไม่ได้เลยเวลาเสียบเป็นสลาฟที่เครื่อง

Comment

เก็บไว้ให้ลุก ให้หลาน ได้ชื่น ชมดีกว่า ครับ กับ 20GB

Comment

Working...
                      X