Announcement

Collapse
No announcement yet.

8400m gs ใครใช้บ้างโช คะแนนกันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โหลดอันไหนอะครับผมใช้ XP อะ

Comment

Originally posted by Stevee_pound View Post
      โหลดอันไหนอะครับผมใช้ XP อะ

โหลดตัว 169.09 หล่ะครับ

แต่ว่ามันต้อง โหลด Mod-Inf ด้วย (อันนี้ click ตรง 169.09 เข้าไปในหน้า forum แล้วมันจะมีให้โหลด ครับ)

ขั้นตอน

1.โหลด 169.09
      2.โหลด Mod-Inf
      3. แตก zip 169.09
      4. copy mod-inf ไปทับ inf เดิม ของ 169.09 ใน folder ที่เราแตกออกมา
      5. ติดตั้ง driver โดยวิธีการ update driver ( Device Manager -> vGa Card -> update driver -> have disk -> แล้วเลือกมาที่ mod-inf ของเรา )
      6. รอจนเสร็จ reboot

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
        อย่าเอา 8400 ของ acer ไปรวมกับ 8400 ของพวก HP compaq นะครับ คนละตัว
        SP 8 กะ 16
        DDR2 800 กะ DDR3 1200
        ถ้าเป็นแบบนี้มันจะพอรันเจ้าNeedProปรับสุดไหวมั๊ยครับ(กะเล่นแค่เกมส์นี้เนี่ยแหละ) จะได้ไปเลือกหาเจ้า HP มั่ง G1s มันราคาแรงไปหน่อย

Comment

Originally posted by bcyclone View Post
          ถ้าเป็นแบบนี้มันจะพอรันเจ้าNeedProปรับสุดไหวมั๊ยครับ(กะเล่นแค่เกมส์นี้เนี่ยแหละ) จะได้ไปเลือกหาเจ้า HP มั่ง G1s มันราคาแรงไปหน่อย
          ไม่่ไหวคับได้แค่low lowยังจะไปไม่รอดเลย ถ้างบน้อยเชียร์s41
          ลองดูโปรเก่า+ของแถมแต่ละรุ่นไปก่อน
          ไม่ได้ตามนานและแต่ลองดูดปรเก่าเทียบไปก่อนนะ
          s41-310 ราคา32900 ผ่อน0%10เดือน
          สเปก
          คอทู1.8กิก
          แรม2กิก(โปร)
          กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
          จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
          รองรับระบบHDMI
          ฮาสดิส120กิก
          ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
          ของแถม
          แรม2กิก
          เป้ใบใหญ่
          เสือยืด
          เม้าส์ไวเลส

s41-324 ราคา34900 ผ่อน0%10เดือน
          สเปก
          คอทู2กิก T7250
          แรม2กิก(โปร)
          กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
          ฮาสดิส120กิก
          ของแถม
          แรม2กิก
          เป้ใบใหญ่
          เสือยืด
          เม้าส์ไวเลส
          เมาธรรมดา
          ซอฟเคส
          หูฟัง+ไมค์

s41-322 ราคา36900 ผ่อน0%10เดือน
          สเปก
          คอทู2กิก T7300
          แรม2กิก
          ฮาสดิส160กิก
          ของแถม

เป้ใบใหญ่
          เสือยืด
          เม้าส์ไวเลส
          เมาธรรมดา
          ซอฟเคส
          หูฟัง+ไมค์

s41-335 ราคา38900 ผ่อน0%10เดือน
          สเปก
          คอทู2.2กิก T7500
          แรม2กิก
          ฮาสดิส160กิก
          ของแถม

เป้ใบใหญ่
          เสือยืด
          เม้าส์ไวเลส
          เมาธรรมดา
          ซอฟเคส
          หูฟัง+ไมค์

###ทุกรุ่นฟรีประกัน2ปี###

###โปรนี้มันประมาณสิ้นเดือนพยนะปัจจุบันไม่แน่ใจว่า เปนไง####

Comment

Driver ตัวใหม่น่าสุด ไปลองใช้้กันดูแล้วกัน หามาให้แล้ว

http://downloads.guru3d.com/download...=1800#download
            Last edited by Sinplug; 26 Jan 2008, 15:47:13.

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
              NFS Low ยังเอาไม่อยู่เลยครับ
              Call Of Duty4 อาจจะสูงหน่อย
              ส่วน BF ก็คงสุงอยู่ เพราะผมเคยปรับกลาง ๆ มันลื่นนะ
              NFS ของผมเล่นได้นะคับ

Comment

Originally posted by Sinplug View Post
                Driver ตัวใหม่น่าสุด ไปลองใช้้กันดูแล้วกัน หามาให้แล้ว

http://downloads.guru3d.com/download...=1800#download
                ของผมโหลดมาแล้วมันขึ้นแบบว่า มันเข้ากันไม่ได้อะครับ ของผมใช้ 8400m g ,winxp คิดว่า32นะครับ ไม่เป็นไรเลยสักอย่างอยากอัพเดทดูอะคับแล้ว โปรแกรมที่ใช้ทดสอบ โหลดจากใหน ยังไงหรอครับ ลองมั่วๆไม่ได้จิงๆ

รบกวนหน่อยหนะคับ

Comment

Originally posted by TONZZ View Post
                  ของผมโหลดมาแล้วมันขึ้นแบบว่า มันเข้ากันไม่ได้อะครับ ของผมใช้ 8400m g ,winxp คิดว่า32นะครับ ไม่เป็นไรเลยสักอย่างอยากอัพเดทดูอะคับแล้ว โปรแกรมที่ใช้ทดสอบ โหลดจากใหน ยังไงหรอครับ ลองมั่วๆไม่ได้จิงๆ

โหลดไฟล์ INF ลงทับอีกทีด้วย ละ

http://www.laptopvideo2go.com/drivers

Comment

Originally posted by TONZZ View Post

ทำตามนี้ แล้วกันรับรองได้แน่

ขั้นตอน

1.โหลด 169.21

2. แตก zip 169.21 มาไว้ในโฟร์เดอร์ที่เตรียมไว้

3. ติดตั้ง driver โดยวิธีการ update driver ( Device Manager -> vGa Card -> update driver -> have disk -> แล้วเลือกมาที่ mod-inf ในโฟร์เดอร์ที่แตก Zip )
                    6. รอจนเสร็จ reboot
                    ทำตามนี้เชื่อได้ มีอะไรโพสไว้แล้วกันเดียวมาตอบให้
                    Last edited by Sinplug; 29 Jan 2008, 13:53:15.

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
                      NFS Low ยังเอาไม่อยู่เลยครับ
                      Call Of Duty4 อาจจะสูงหน่อย
                      ส่วน BF ก็คงสุงอยู่ เพราะผมเคยปรับกลาง ๆ มันลื่นนะ
                      ไม่ถูกทั้งหมด BF2 ถ้าเล่นคนเดียว Map 16 คนปรับได้ปานกลาง ออนไลน์ปรับต่ำ Map 32 เริ่มกระตุก Map 64 แทบเล่นไม่ได้.....สำหรับออนไลน์ แต่ถ้าไม่ก็อาจจะสูงได้บางตัวเท่านั้น
                      ส่วน call Of Duty 4 กระตุกเล่นไม่ได้ ขนาดอัดแรม 2 G แล้วยังกระตุกเดียวจะลองเปลี่ยน Driver ดูใหม่ ส่วน NFS ไม่เคยลอง

Comment

Comment

ของผม 3603TX เพิ่งถอยเองครับ

Comment

- -"

โหลดมาอัพเดทหละ คลิกขวา update driver ตรง device manager แล้วมัน seach หาแปปเดียวเองคับ หรอว่า ของมันมันอัพเดทอยู่แล้ว แต่ผมซื้อมานานแล้วหนะ

Comment

ผมใช้ 8400mg acer 4520 turionx2 1.6 ghz ใช้aqu03ทดสอบได้ 42000 นิดๆ (overcloce ไปที่ 540/1200) driver 169.04(ver นี้สามารถ overclockได้ แต่พวก 169.06-21ไม่รองรับการoverclockครับ) riverture 2.06 ลองไปเล่นกันดูครับ เพื่อจะได้เล่นเกมส์สนุกมากขึ้น ผมใช้overclock เวลาเล่นเกมเท่านั้นมันตั้ง profileได้ คับ รับรองจะติดใจ ^^

Comment

ผมใช้ acer 4520g turionx2 gf8400mg aqu03 ได้ 42000 นิดๆ (overclock ที่ 540/1200) driver169.04 ครับ 169.09 ขั้นไปไม่รับการoverclock ครับ ใช้ riverture 2.06 ครับ ท่านจะได้การ์ดจอที่แรงขึ้นพอสมควรครับ ลองกันดูครับ

Comment

Working...
                                X