Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยรีวิว ลำโพง Xforce5 ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยรีวิว ลำโพง Xforce5 ให้หน่อยครับ

ช่วยรีวิว ลำโพง Xforce5 ให้หน่อยครับ
    ว่าแนวเสียงเป็นอย่างไร เหมาะกับเพลงแบบไหน
    ใช้กับซาร์ดตัวไหนดีครับ รับสัญณาณ fm ชัดเจนไหมครับ
    ใช้กับสายแบบไหนดีครับ ถ้าเป็นไปได้ใครที่มี แกะให้ดูด้วย(ไม่ได้ไม่เป้นไรครับ )

ขอบคุณมากครับ
    Attached Files

ลองไปดู ที่ท่าน a12a เขียนครับ ตามลิ้ง เลย
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=148314

Comment

Originally posted by shokolez View Post
      ลองไปดู ที่ท่าน a12a เขียนครับ ตามลิ้ง เลย
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=148314
      ขอบคุณครับกระทู้นั้นได้อ่านแล้วครับ แต่อยากได้ข้อมูลเพิ่มสักหน่อยครับ อย่างไรท่านที่เคยฟังเล่าให้ฟังหน่อยครับ

เรื่องเบสที่ท่าน a12a บอกว่า Xforce5 ในความคิดผมถือว่าเป็นจุดบอด ของรุ่นนี้เลย เบสเป็นแปลกๆ อาจจะเป็นเพราะว่าดอกลำโพงหันออกด้านข้าง รูอยุ่ด้านหลัง เลยทำให้เรานั่งฟังอยุ่ข้างหน้า เป็นแปลกๆ คะแนน1 ผมกำลังจะซื้อแล้วหนักใจข้อนี้เป็นพิเศษ ไงใครเคยฟังเล่าให้ฟังมั้งนะครับ

Comment

Originally posted by sync713n View Post
        ขอบคุณครับกระทู้นั้นได้อ่านแล้วครับ แต่อยากได้ข้อมูลเพิ่มสักหน่อยครับ อย่างไรท่านที่เคยฟังเล่าให้ฟังหน่อยครับ

เรื่องเบสที่ท่าน a12a บอกว่า Xforce5 ในความคิดผมถือว่าเป็นจุดบอด ของรุ่นนี้เลย เบสเป็นแปลกๆ อาจจะเป็นเพราะว่าดอกลำโพงหันออกด้านข้าง รูอยุ่ด้านหลัง เลยทำให้เรานั่งฟังอยุ่ข้างหน้า เป็นแปลกๆ คะแนน1 ผมกำลังจะซื้อแล้วหนักใจข้อนี้เป็นพิเศษ ไงใครเคยฟังเล่าให้ฟังมั้งนะครับ
        ลองไปฟังด้วยหูตัวเองดีกว่าครับ เบสมากหรือ น้อยอยู่ที่คนฟัง ครับว่าชอบเเค่ไหน

Comment

รีวิว นะครับ

สวยดีครับ..... หมดละ

Comment

เบสมันไม่ได้แปลกหรอกครับ
            เบสมันออกแนวฟังเพลงกลมกล่อม ละเอียด ละเมียดเนียน มากกว่า X3 เท่านั้นเอง(X3 ออกบู๊)
            ที่หลายๆคนรู้สึกแปลกเพราะเห็นว่าดอกซัพมันใหญ่เลยน่าจะกระหึ่มกว่าถ้าเทียบกับ X3
            แต่จะบอกว่ามันคนละแนวกันเท่านั้นเองครับ

รุ่นนี้รับสัญญาณ FM ใช้ได้ดีครับ ล๊อคสถานีได้ด้วย จดจำการตั้งค่าเสียงที่สามารถตั้งเองได้ 3 ค่าครับ
            ปรับความดังของเสียงได้ละเอียดดีครับ
            และอื่นๆ

Comment

รีวิว สำหรับผม

มานสวยดี มีFM รีโมท ช่องเสียบไมค์อีก2 เท่านั้นจบ^^

Comment

แถวพิษณุโลก นครสวรรค์ หาฟังไม่ได้เลยครับ มีแต่ micro lab X 3 X2 เต็มไปหมด กับ creative ดอกไทเทเนียม

Comment

บ้านเดียวกัน

บ้านเด๊ยวกันเลย นครสวรรค์ ผมยังใช้แค่ 7600 อยู่เลยแหมเยี่ยมๆๆ

Comment

ผมซื้อมาแล้วครับ ประทับใจมาก

Comment

พักนี้รุ่นนี้ ฮอตจิงๆ ต้องซื้อให้ได้ *-*

Comment

เสริมนิดนะครับ ไม่อยากไปตั้งกระทู้ใหม่

ใครมี Edifier M3300 ก้ช่วยมารีวิวทีนะครับ
                        จะไปสอยสัปดาห์หน้าแล้วครัีบ หลังสอบเสร็จ

Comment

fm ก็ขึ้นอยู่กับพื้นที่ๆใช้งานนะครับ ^ ^ ว่าจะชัดมากน้อยแค่ไหน ถ้าอยู่ในตัวเมืองก็คงไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณเท่าไหร่
                          ....โดยรวมเสียงก็ใส+ได้รายละเอียดในการฟังอยู่ในเกณฑ์ที่ดีอ่ะครับ เหมาะมาก..กะการนั่งกินเหล้า+ฟังเพลง 555+
                          ผมใช้คู่กะ dac 2702

ส่วนเว๊ปที่ผมสั่งซื้อนะครับ (ไม่ได้ไปลองฟังเองเหมือนกัน อาศัยเพื่อนๆจากในบอร์ดนี้แนะนำมาก็เลยสั่งมาลองเลย)
                          http://www.weloveshopping.com/templa...90&shopid=1691

Comment

ผมพึ่งไปซื้อมา ผมว่ามันละเมียดละมัยดี ลืมลำโพงตัวเก่าไปเลย ผมกับเพื่อนตกลงซื้อคนละตัวเลยครับ ประทับใจมาก สมราคาด้วย บอกคำเดียวว่าสนาน

Comment

บอกได้คำเดียวคุ้มครับตัวนี้

ตอนนี้ใช้คู่กับ pcm2702 บอกได้คำเดียว

มันเจ๋งจริงสำหรับลำโพงในราคาระดับนี้ครับ

Comment

Working...
                              X