Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์สงครามโลก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์สงครามโลก

ทำไมเกมส์ที่อ้างอิงสงครามโลกถึงไม่มีญี่ปุ่นครับ ที่เล่นมาเห็นมีอยู่เกมเดียว MOH : Pacific Assu.. หรือที่ใครเล่นมันมีมากกว่านี้ครับ นอกจาก ญี่ปุ่น กะ เยอรมัน

คนที่ก่อสงครามโลกมีเเต่ ญี่ปุ่น กะ เยอรมัน คับ

Comment

เล่นไปก็แพ้อ่ะครับ

Comment

หมายถึงอะไรครับ เกมที่มีญี่ปุ่นเป็นตัวโกงหรือเราเป็นคนญี่ปุ่นอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
          หมายถึงอะไรครับ เกมที่มีญี่ปุ่นเป็นตัวโกงหรือเราเป็นคนญี่ปุ่นอ่ะครับ
          ใช่ครับที่ญี่ปุ่นเป็นตัวโกงครับ
          หรืออีกอย่างนึงเพราะญี่ปุ่นมันเป็นประเทศแพ้สงคราม เค้าจึงไม่นิยมนำมาทำเป็นเกมส์สงคราม
          (แนวต่างๆ)

Comment

แล้วพวก MOH มันส่งขายที่เยรมัน กับ ญี่ปุ่นหรือป่าวหว่า
            ถ้าคนเยรมันเล่น จะว่าเค้าเป็นคนไม่รักชาติรึป่าว
            ไปเข้าฝ่ายสัมพันธิมิตร ไล่ยิงเพื่อนร่วมชาติตัวเอง -*-(ในเกมนะ)
            หรือเล่นแค่เอามัน เพราะมันเป็นแค่เกม

Comment

ก็มีนะแต่ส่วนมากจะอ้างอิงถึงตอนเพิร์ลฮาเบิร์ลน่ะ เคยเห็นเป็นเกมเครื่องบินเหมือนกัน
              ฝั่งนี้ตอนสงครามก็มีดังๆแค่เพิร์ลฮาเบิร์ลกับมิดเวย์เองแล้วมันก็โดนวัดดีเดย์แย่งความเด่นไปหมด

Comment

เออ น่าคิดเนอะ ถ้าไม่ ขึ้นมาแบบนี้เนี่ย ก็ไม่เอะใจหรอก

Comment

รูป จขกท นี้ดีจริงๆๆๆๆๆๆๆครับ

Comment

ญี่ปุ่นทำเล่นเองน่ะเยอะครับ แต่ไม่ได้ส่งออก
                    จริง ๆ เกมขับยานยิงที่เราหยอดตู้เล่นกันสมัยก่อน ก็ได้แรงบันดาลใจมาจากกองทัพอากาศญี่ปุ่นในสงครามโลกน่ะแหละ

Comment

ถ้ามีจริงๆไม่แน่นะอาจจะมีด่านที่มีการปฎิบัติการไนประเทศไทยก้ได้นะงับ

Comment

Originally posted by MANIVA View Post
                        ถ้ามีจริงๆไม่แน่นะอาจจะมีด่านที่มีการปฎิบัติการไนประเทศไทยก้ได้นะงับ
                        ซะงั้นนะ

Comment

Working...
                        X