Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ BenQ FP202W ตัวอักศรไม่คมในบางจุดแก้ไขอย่างไรครับ +มีภาพไห้ชม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ BenQ FP202W ตัวอักศรไม่คมในบางจุดแก้ไขอย่างไรครับ +มีภาพไห้ชม

ผมซี้อ จอ BenQ FP202W มือ2มาตอนแรกภาพก็คมชัดดีครับแต่พอผลลงวินโด้ใหม่

มันก็เกิดปัญหาอัฟอักศรบางจุดมันดูเบรอๆ แต่ก็อ่านได้นะครับเพียงแต่มันดูเบรอๆ

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรและจะแก้ไขไก้อย่างไรครับ

ขอละเอียดนิดนะครับนี่เป้นจอlcd ตัวแรกของผม

สเปกผม P4 3.0 แรม 1g agp ATI 9550 128m วินxp เซิอวิส2

อยากไห้ตัวอักศรมันกลับมาคมเหมือนก่อนลงวินไหมครับ

ภาพตัวอย่าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อีกภาพ

Attached Files

เอ่อพอตัดเป็นภาพทำไมมันไม่เบรอละ
    แต่ในจอมันเบรอจริงๆนะครับ

ทำไงดีครับนี่

Comment

ลองลงไดรเวอร์ตัวเดิม หรือตัวใหม่ล่าสุดอีกครั้งครับ แล้วต่อแบบพอร์ต DVI รึเป่า

Comment

ลองใช้ สาย dvi ดูคับ

Comment

ปรับภาพครับ แบบ ซัมซุง จะมี auto แบบกดทีเดียวจอคมเรย จากไม่คมเหมือนกัน

หรือไม่ก้อใส่สาย dvi มันจะปรับให้auto เพราะมันเปน ดิจิตอลครับ

Comment

driver (กาดจอ+ จอ), สาย dvi หรือ ปรับ resolution งับ ใช้ native resolution ขอจองับ จะดีสุดถ้าเป็น สายd-sub

Comment

Working...
            X