Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามความเห็นเพื่อน ๆ เกี่ยวกับ DVD-RW ระหว่าง IDE กับ SATA ควรใช้แบบไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามความเห็นเพื่อน ๆ เกี่ยวกับ DVD-RW ระหว่าง IDE กับ SATA ควรใช้แบบไหนครับ

ขอถามความเห็นเพื่อน ๆ เกี่ยวกับ DVD-RW ระหว่าง IDE กับ SATA ควรใช้แบบไหนครับ

กำลังจะไปซื้อแล้วครับ (วันนี้)

และควรใช้ยี่ห้ออะไร เช่น Lite-On, ASUS เป็นต้น และราคาประมาณเท่าไร

ได้ยินบางคนบอกว่า Lite-On อ่านได้ทุกแผ่น ไม่เเลอกแผ่น แต่อ่านเสียงดัง Asus เลือกแผ่น แต่เสียงเงียบ

ขอรบกวนเพื่อน ๆ ช่วยกันตอบด้วยครับ

Spec ที่จะซื้อครับ

CPU : Core2 Duo E6750
    M/B : P5KR
    HDD : 500 GB NCQ 32MB
    Ram : Corsair 2 GB/667 KIT
    VGA : SAPPHIRE 2600XTGDDR4
    Case
    : Delux 432
    DVD-RW : ???

เอาไว้ใช้งานทาง Photoshop ไฟล์ ตัดต่อ VDO, Adobe Premier และ เล่นเกมส์ 3D บ้างครับ
    Last edited by spoltiw; 25 Jan 2008, 08:47:17.

สนใจ LG บ้างก็ดีนะ

ปล. พูดได้แค่ว่า SATA สายมันเล็กไม่เกะกะและ IDE กำลังจากไปจากโลกนี้... และต่อสายได้ลำบากขึ้นทุกวันเหมือนบังคับให้ใช้แต่ SATA

Comment

ลด CPU เอา HD3870,HD3850 จะดีมากกว่านะครับ

Comment

ide tranfer ข้อมูลได้ดีกว่าถ้าตัดต่อหนัง
        sata เขียนแผ่นได้เร็วกว่า ก๊อปปี้ ได้เร็วกว่า
        เลือกเอาตามการใช้งานที่เหมาะสมครับ
        bird advanc

Comment

Working...
        X