Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นไปได้มั้ยครับที่ 2600xt ddr4 จะแรงเท่า 8800gts g92

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ได้ครับ โดยการนำมา Quad Crossfire ผลที่ได้น่าจะใกล้เคียง อิอิ

Comment

ต่อให้ QUARD ก็ยังไม่ไกล้รับ รับรอง

ทำไมไม่เอา 3870 มาชน เน้อ จะได้ไม่ต้องคิดมาก

Comment

2600xt ddr4 ที่มี streem processer 120
        มันไม่ใช่ streem processer 120 จริง อาจมีแค่24 streem processer ครับ แล้วแต่ละ unit จะมีอีก 5 คำสั่ง แล้วค่อย ประมวณผลมั้งครับ เคยอ่นเจอในหนังสือ จำไม่ค่อยแม่น ที่ ซีเอ็ด(แอบอ่าน) ^-^

Comment

มัน CrossfireX ได้เฉพาะการ์ดซีรี่ย์ 3850-3870

พวกตระกูล 2600-2900 รองรับแค่ Crossfire ได้แค่2ตัวแค่นั้น

ที่ดูๆ 3870x2 ก็ได้แค่2ตัวเช่นกัน เพราะการ์ด1ใบ ในGPU-Zมันก็เห็นเป็นCrossfireแล้วคับ

รวมถึงพอร์ตที่ใช้ต่อ มันมีให้เสียบสายแพแค่ช่องเดียว แต่ 3870 ของเก่ามันมีให้เสียบได้2ช่อง

ผมแค่จับผิดจากรูปเอานะคับ อาจจะมีวิธีต่อการ์ด4ตัวที่แปลกว่านี้ก็ได้ รอดูกันต่อไปคับ

Comment

มันวัดกันที่ สตรีมไม่ได้ครับ คนละสถาปัต กัน

ของ Nvidia สถาปัตเขา แน่นกว่า (เทียบสตรีมที่น้อยกว่า แต่ว่า ได้ประสิทธิภาพที่มากกว่า)

Comment

Originally posted by Agger View Post
              เช่นว่าค่ายเกมส์ผลิตเกมส์เพื่อรองรับทั้ง nvidia และ ati เท่ากัน อีกทั้งไดร์เวอร์ที่มีประสิทธิภาพในการใช้งานเท่ากัน
              แล้วเจ้า 2600xt ddr4 ที่มี streem processer 120 กับ core/mem ที่สูงกว่า 8800gts g92 จะมีประสิทธิภาพเท่ากับ 8800gts g92 ได้หรือไม่ครับ
              2600XT 2ใบก็สู้8800GTS ไม่ได้อยู่แล้วครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลนะครับ เข้าใจมันได้อีกเยอะเลยครับ

Comment

Working...
                X