Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติด Crysis ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติด Crysis ครับ

คือตอนนี้ผมกำลังเล่น Crysis อยู่ครับ แล้วพอดีเล่นไปดีๆๆพอผ่านด่าน Core ได้แล้ว มันจะให้ไปตามหาทหารที่หาย ตัวไปใช้ไหมครับ แต่พอผมหาเจอแล้วมันบอกให้ปกป้องอะไรสักอย่างนี้ละครับ
    แต่ผมไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย ลองเดินดูจนหมดแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรเลยอะครับ ผมต้องทำยังไงต่ออะครับ

ก็ยิงป้องกันไปเรื่อยๆครับ แล้ว เขาจะบอกว่า ชุดเขาเสียหาย แล้วก็ให้เรายิงจนมีเอเลี่ยนมาพังภูเขาครับ

Comment

คือว่าผมไม่เห็นมี เอเลี่ยน มาบุกเลยอะครับเห็นมีแต่ทหารที่แข็งอยู่ครับ

Comment

ว่าแล้ว โหลดใหม่เถอะครับ สงสัยเจอแมลงปีกแข็ง

Comment

มันให้ปกป้อง ทรอฟฟิค หัวหน้าของเราจากการจู่โจมของเอเลี่ยนอ่าครับ
          โดยการคุ้มครองหัวหน้าของเรา (เพราะชุดนาโนสูทเค้าเสีย)
          เเละก็ต้องพาเดินไปเรื่อยๆจนถึงจุดหมายครับ
          (ซึ่งระหว่างต้องคอยเข้าไปหากองไฟเพื่อทำให้ร่างกายหัวหน้าเราอบอุ่นด้วยครับ) ไม่งั้นเกมจะ Over ได้นะครับ

Comment

ตามพี่ข้างบนเลยคับ ถ้าเหนือจากนั้นแสดงว่า เกมเป็นบั๊กแล้วละครับ

Comment

ใช้เมนูภาษาไทยหรือป่าวคับ

ป.ล.ผมก็พึ่งเล่นจบ(ตะกี้เอง) ฮาๆ เกมส์แรกในรอบ~ปี(จำไม่ได้) จะว่าไปเกมส์นี้ง่ายกว่าquake4อีกเนอะ ด่าน Coreที่ว่ายากกัน ผมก็ว่าไม่เท่าไหร่นะ(แต่เล่นเอามึนเหมือนกัน)

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
                มันให้ปกป้อง ทรอฟฟิค หัวหน้าของเราจากการจู่โจมของเอเลี่ยนอ่าครับ
                โดยการคุ้มครองหัวหน้าของเรา (เพราะชุดนาโนสูทเค้าเสีย)
                เเละก็ต้องพาเดินไปเรื่อยๆจนถึงจุดหมายครับ
                (ซึ่งระหว่างต้องคอยเข้าไปหากองไฟเพื่อทำให้ร่างกายหัวหน้าเราอบอุ่นด้วยครับ) ไม่งั้นเกมจะ Over ได้นะครับ
                มันไม่เห็นมี ทรอฟฟิค ให้เราปกป้องเลยอะครับ เห็นแต่ตอนที่เรามาถึงแล้วมันจะตัดเป็น video อะคับ แล้วมันก็หายไปเลย คือว่าผมลองเล่นใหม่ตั้งแต่ด่าน core มาเลยนะครับ

เออแล้วก็ผมใช้เมนูภาษาไทยนะครับ และก็ว่าจะลองเล่นไหมดูอีกรอบอยู่ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ช่วยตอบ สงสัยจะเป็นบั๊กจริง

Comment

Originally posted by qbert View Post
                  ใช้เมนูภาษาไทยหรือป่าวคับ

ป.ล.ผมก็พึ่งเล่นจบ(ตะกี้เอง) ฮาๆ เกมส์แรกในรอบ~ปี(จำไม่ได้) จะว่าไปเกมส์นี้ง่ายกว่าquake4อีกเนอะ ด่าน Coreที่ว่ายากกัน ผมก็ว่าไม่เท่าไหร่นะ(แต่เล่นเอามึนเหมือนกัน)
                  ด่าน Core ไม่ยากครับ แต่กว่า่จะผ่าน แทบอ้วก ขนาด Low แล้วยังวิงเวียน คล้ายจะเป็นลม

Originally posted by theera09 View Post
                  มันไม่เห็นมี ทรอฟฟิค ให้เราปกป้องเลยอะครับ เห็นแต่ตอนที่เรามาถึงแล้วมันจะตัดเป็น video อะคับ แล้วมันก็หายไปเลย คือว่าผมลองเล่นใหม่ตั้งแต่ด่าน core มาเลยนะครับ

เออแล้วก็ผมใช้เมนูภาษาไทยนะครับ และก็ว่าจะลองเล่นไหมดูอีกรอบอยู่ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ช่วยตอบ สงสัยจะเป็นบั๊กจริง
                  เกมส์มีปัญหาครับ อย่างที่หลายๆ ท่่านได้กล่าวไว้ เมื่อเรามาถึง จะเห็นทหารยืนแข็งอยู่ จะมีรถจอดอยู่คันนึงด้วยครับ รอพักนึง เพื่อนจะออกมายิงกับเรา ยิงไปพักนึงชุดเพื่อนเราจะเสีย เราต้องคุ้มกันเค้าไปยังจุดที่ขึ้นบนแผนที่

หากไม่เป็นตามนี้ มีปัญหาแน่นอนครับ

Comment

เอ่อ save game ที่ส่งไปให้ใช้ไม่ได้หรอครับ ยังเจอปัญหานี้อยู่หรอ

Comment

Originally posted by mass View Post
                      เอ่อ save game ที่ส่งไปให้ใช้ไม่ได้หรอครับ ยังเจอปัญหานี้อยู่หรอ
                      save ที่ท่าน mass ส่ง มาให้ใช้ได้อยู่ครับ พอดีผมตั้งกระทู้ 2 กระทู้ อะครับ

Comment

Originally posted by For Fun View Post
                        ด่าน Core ไม่ยากครับ แต่กว่า่จะผ่าน แทบอ้วก ขนาด Low แล้วยังวิงเวียน คล้ายจะเป็นลม

เกมส์มีปัญหาครับ อย่างที่หลายๆ ท่่านได้กล่าวไว้ เมื่อเรามาถึง จะเห็นทหารยืนแข็งอยู่ จะมีรถจอดอยู่คันนึงด้วยครับ รอพักนึง เพื่อนจะออกมายิงกับเรา ยิงไปพักนึงชุดเพื่อนเราจะเสีย เราต้องคุ้มกันเค้าไปยังจุดที่ขึ้นบนแผนที่

หากไม่เป็นตามนี้ มีปัญหาแน่นอนครับ

ขอบคุณทุกท่าน นะครับ ที่ช่วยแนะนำผม โดยเฉพาะท่าน mass ตอนนี้ผมผ่านได้หลายด่านแล้วครับถ้าติดตรงไหนจะมาถามใหม่นะครับ

Comment

ผมก็ติดคับ เกมส์นี้สนุกมาก บางทีเล่นเพลิน(4-5ชั่วโมง) รู้ตัวอีกทีก็เกือบอ้วกแล้ว ฮาๆ

Comment

Working...
                          X