Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องจอยเอาไว้เล่นเกม fightting

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องจอยเอาไว้เล่นเกม fightting

คือผมอยากได้จอยที่เอาไว้เล่นเกม Getamped หน่ะคับช้วยแนะนำหน่อยผมมีจอย Ps2 แท้ต่อ usb กับคอมแล้วแต่ว่ามันไม่เหมาะมือเลยสำหรับเล่นเกมนี้

คือผมเคยเล่นเมื่อ 3 ปีก่อนตอนนั้นใช้จอยไรเล่นไม่รู้เป็นจอยคอมอันจะใหญ่นิดนึงแต่ว่ามันพังไปแล้วผมเลยเลิกเล่นไปแต่ตอนนี้กลับมาเล่นใหม่แล้วจอย ps2 ต่อพ่วง

มันไม่ถนัดเลยใครเคยเล่นจะรู้ว่า Getamped ต้องเคาเตอร์แล้วปุ่มเล็กๆแบบนี้กับปุ่มทิศมันไม่มีเฉียงทำให้เวลาวิ่งเฉียงเจ็บมือมาก

ราคาแพงก็ได้ไม่แพงก็ได้ช้วยบอกทีนะคับถ้ามีรูปด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง - -"

*ขอเสริมอีกนิดนะคับผมเคยเล่นจอยปลอมของคอมแล้วมันไม่ดีเลยอ่ะคับคือกดขวาก็ไปขวาจิงแต่มันต้องกดแรงมากๆ

เลยอยากได้จอยที่เหมาะมือ + ตอบสนองได้อย่างว่องไวไม่ต้องมี stick ก็ได้ ขอบคุณคับเป็นไปได้ถ้าสามารถบอกที่ซื้อได้จะดีมากเลยคับ

ช้วยตอบทีนะคับ

Comment

ไม่มีคนรู้เรื่องจอยดีๆบ้างเหรอคับ - -"

Comment

จอยพันทิพ 50 บาทเหมือนเครื่องเพล ซื้อมาหลาย ๆ อันน่าจะดีซักอัน

Comment

ถ้าสำหรับผมยังไงก็ต้องจอยแบบเกมตู้ครับ

Comment

ง่า.. โทษทีครับ พอดีออกไปกินข้าวเพิ่งกลับมาเห็น
            จอยที่แนะนำถ้าเกมมันรองรับจอยอื่นนอกจากXboX360ล่ะก็ แนะนำLogitech Rumble Pad2ครับสั่นได้ ถ้าไม่เอาสั่นก็Logitech Dual Actionครับ

Comment

^
              ^
              ^
              ^
              เรื่อง จอย ต้องยกให้ท่านผู้นี้

Comment

เกม Fighting นี่หมายถึงเกมพวก Tekken / Street Fighter / King of Fighter นะครับ

เกมพวกนี้ต้องใช้ จอยโยกเหมือนตู้เกม เช่น Hori Fighting Stick Pro อะไรประมานนี้

Comment

Working...
                X