Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูบัสแรมให้หน่อยครับ ผมมือใหม่*-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูบัสแรมให้หน่อยครับ ผมมือใหม่*-*

ผมซื้อคอมใหม่ บอกเขา เอาแรม kingston 1GB bus800 4อัน แต่ผมว่า เขาแอบเปลี่ยน bus400ให้ผม แต่ผมดูไม่เปน - -* ดูเวบบอรด ให้เปิด cpuz ผมเปิดดุ แล้ว ไม่เหนเลข 800เหนต่400 (ดูไม่เปน) ถ้า เขาเอา 400 มาให้ผมจะไปเปลี่ยนพรุ่งนี้เลย ใบเสร็จก็เขียน bus800
    รบกวน หน่อยนะครับ ผมไม่รู้เรื่องคอมเลย ซักนิดเดียว เล่นแต่เกมออนไลน์ -*-
    และก็ อยากรู้ว่าแรมยี่ห้อไหน คล๊อกได้เยอะๆ เหนบอรดนี้แนะนำ gkill HZ ลากได้ 1200ทุกตัว ราคาประมาณอันเท่าไร เด๋ว จะเก็บตังซื้อ มาใส่ซักคู่
    Attached Files

ก็บัส 800 นิครับ
    แรม ddr ต้องเอา *2 ครับ เช่น 400*2 = 800

HZ ราคา 5800 ขนาด 1*2 GB

Comment

ยังงี้รีบเคลมครับ.....................................................งงล้อเล่น

ตามตาอิมแหละ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ก็บัส 800 นิครับ
        แรม ddr ต้องเอา *2 ครับ เช่น 400*2 = 800

HZ ราคา 5800 ขนาด 1*2 GB
        ขอบคุณครับ แ้ล้ว1*2 หมายถึง อะไรงับ

Comment

แถวละ 1 GB 2 แถวครับ เอาไว้ DualChennal

Comment

1024 MB x 2 ตัว (แรม)
            โอววว ไม่รู้จักศัพท์เด็กแนว ^^

Comment

Thanks a lot ครับ เกือบได้ไปหน้าแตกที่ร้านแล้ว
              ถามต่ออีก นิด gkillHZ ใส่เมนบอรด P5kr ได้ป่าวอ่ะแล้ว อันที่มันลากได้ 1200มันเดิมทีบัสทะหร่ายงับ 800หรือ 1000อ่ะ
              Last edited by Femdeeze; 25 Jan 2008, 21:40:03.

Comment

Originally posted by Femdeeze View Post
                Thanks a lot ครับ เกือบได้ไปหน้าแตกที่ร้านแล้ว
                ถามต่ออีก นิด gkillHZ ใส่เมนบอรด P5kr ได้ป่าวอ่ะแล้ว อันที่มันลากได้ 1200มันเดิมทีบัสทะหร่ายงับ 800หรือ 1000อ่ะ
                ใส่ P5kr ได้
                เดิมบัส 800 แต่จะ oc ไปที่บัสเท่าใหร่นั้นแล้วแต่...

Comment

เชยอีก แล้วเรา หุหุ

Comment

Originally posted by Femdeeze View Post
                    เชยอีก แล้วเรา หุหุ
                    ต้องบัส 1200 อย่างเดียวครับไม่งั้นไม่แรง

Comment

ลองศึกษาดีๆก่อนที่จะลงมือทำนะคะ ไม่งั้นมีลาโลกให้เห็นแน่ๆ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                        ลองศึกษาดีๆก่อนที่จะลงมือทำนะคะ ไม่งั้นมีลาโลกให้เห็นแน่ๆ
                        ถ้า มันลาโลก แล้ว เค้าไม่รับประกันใช่ป่าวอ่ะที่ เค้าบอก lifetime lifetime งะ

Comment

ถ้า มันลาโลก แล้ว เค้าไม่รับประกันใช่ป่าวอ่ะที่ เค้าบอก lifetime lifetime งะ
                          เคลมได้ครับ ถ้าไม่ใหม้เป็นรอยเห็นเด่นชัดนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            เคลมได้ครับ ถ้าไม่ใหม้เป็นรอยเห็นเด่นชัดนะ
                            แล้วเราต้องเสียตังอ่ะปะ >,< (งก)

Comment

แล้วเราต้องเสียตังอ่ะปะ >,< (งก)
                              ไม่เสียตังในการเคลม

Comment

Working...
                              X