Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม 3G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม 3G

ผมมีแรม2g 1x1 ถ้าจะซื้อ 512x2 มาใส่เป็น 3G จะเร็วขึ้นไหมคับ DS3P คับ

ไม่เร็วขึ้น ไม่แรงขึ้น (ถ้าเพิ่ม บัสแรมนี้ OK)
    เพราะ 2GB นี้ก็มากเกินละ ^^"
    แต่โปรแกรมการทำงานใหนที่ทำงานเกินแรม 2GB ไม่ใหว 3GB ก็จะช่วยได้ ไม่ดึง HDD นะ

Comment

ใช่ครับ

Comment

นิว

Originally posted by TWK. View Post
        ไม่เร็วขึ้น ไม่แรงขึ้น (ถ้าเพิ่ม บัสแรมนี้ OK)
        เพราะ 2GB นี้ก็มากเกินละ ^^"
        แต่โปรแกรมการทำงานใหนที่ทำงานเกินแรม 2GB ไม่ใหว 3GB ก็จะช่วยได้ ไม่ดึง HDD นะ

เรียนถามเสริมอีกนิดว่า เกม ในปัจจุบันจำเปนจะต้องใช้แรม ถึง 3 gb ไหมครับ

Comment

ไม่ได้เร็วขึ้นดังใจคิด ราบรื่นอีกนิดดังใจหวัง

แต่มันไหลลื่นซิดีจัง โปรแกรมไรมั่งต้องการแรม

Comment

.. เร็วขึ้นแน่นอนครับ

.. เฉพาะโปรแกรมครับ อย่างพวกตบแต่งภาพทั้งหลาย ยิ่งถ้าคุณแปลงภาพ RAW ขนาดใหญ่ รับรองเห็นถึงความต่าง

Comment

อยู่ที่บัสแรมด้วยครับ ต้องบัสเดียวกันถึงจะเห็นผล ถ้าใสบัสช้ากว่า เครื่องช้าลงแน่ ถูกป่าวว๊า อิอิอิ

Comment

XP32บิท ใช้จริงๆจังๆก็ไม่เกิน 2 กิก

XP64/Vista ยิ่งมากยิ่งดี

Comment

ขอบคุณมากคับ เพราะผมก็เล่นแต่เกม3d ไม่ได้ใช้โปรแกรม3d ตกลงไม่ซื้อล่ะคับแต่เห็นมันถูกดีเสียดายจัง

Comment

Working...
                  X