Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom 9500 ก่อนตัดสินใจซื้อ เข้ามาดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom 9500 ก่อนตัดสินใจซื้อ เข้ามาดู

Phenom 9500 2.2G@2.42G ยังไม่เจอปัญหา Bug L3 ที่ว่าครับ เดี๋ยวจาลอง Clock ไปให้ถึง 2.5 - 2.6 ดู(พอดี Sink เดิมอะนะ อาจไปได้ไม่ไกลมาก) ส่วนการใช้งานดูเอาที่รูปครับ แถวเมนู Windows ทำ V2D ไว้อยู่ 3 อันพร้อมกัน พี่ถนอมเขาอึดจริง ทำพร้อมกัน 3-5 งานพร้อมกัน ยังทำอย่างอื่นได้โดยไม่หนืด อย่างที่ท่านๆใน OCZ ว่า
    Attached Files
    Last edited by LiQuiD-TeNsiOn; 25 Jan 2008, 21:30:32.

รอชมนะครับเอาให้รู้ว่าราคากับประสิทธิภาพไปกันได้

Comment

หุๆบอกแล้ว AMD เขาเน้น multitasking ครับ
      Intel เน้นใช้ทุกหัวเพื่อให้มันแรงในโปรแกรมเดียว

Comment

Sink เดิมๆนี่จะลากได้เท่าไหร่อะท่าน เอาแบบเสถียรๆอะครับ ใช้งานซะส่วนใหญ่

Comment

ขอดูอุหภูมิอะตอนfull load อะ

Comment

ลากสุดๆๆได้เท่าไรคับ รอชมน่ะคับ

Comment

Originally posted by ve28 View Post
              ขอดูอุหภูมิอะตอนfull load อะ
              โปรแกรมเช็คอุณหภูมิ โหลดที่ไหนอ่าครับ พอดีลง windows ใหม่

Comment

Originally posted by LiQuiD-TeNsiOn View Post
                Sink เดิมๆนี่จะลากได้เท่าไหร่อะท่าน เอาแบบเสถียรๆอะครับ ใช้งานซะส่วนใหญ่
                เท่าที่ผมจับมาทั้งตัว ES และ 9600 จะอยู่ที่ 3GHz ทั้งคู่ครับ ไฟก็ประมาณ 1.5
                แต่ต้องดูเรื่องความร้อนนะครับ ซิงค์ sempron ตัว ES ผมไฟ1.5 3.0GHz 70+ idel เอิ๊กๆ

Comment

อุณหภูมิครับ Full Load แบบนี้ร้อนมะงับ
                  Attached Files

Comment

แปลกตรงไหน Intel ก็ทำได้ไม่มีอืดดดดดดด ต่อ raid ยิ่งลื่นนนนนนน

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
                      แปลกตรงไหน Intel ก็ทำได้ไม่มีอืดดดดดดด ต่อ raid ยิ่งลื่นนนนนนน

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
                      ผมก็ไม่ได้บอกว่า Intel ทำมะได้นี่ครับ แต่ที่จะบอกก็คือ AMD ก็ทำได้เหมือนกัน ^^

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(โชว์เกรียนมั่ง)

Comment

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post

เอิ๊กๆ ยังกับ AMD ต่อ Raid ไม่ได้

Comment

นู็๋หมายถึง ถ้าใช้ raid จะดีกว่าา เพราะ มันมีการ write ข้อมูลตลอด

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                            เท่าที่ผมจับมาทั้งตัว ES และ 9600 จะอยู่ที่ 3GHz ทั้งคู่ครับ ไฟก็ประมาณ 1.5
                            แต่ต้องดูเรื่องความร้อนนะครับ ซิงค์ sempron ตัว ES ผมไฟ1.5 3.0GHz 70+ idel เอิ๊กๆ
                            ทำ V2D เสร็จเดี๋ยวจาลองดูครับ ค่อยๆไป ^^ Thx คร้าบบบบ

Comment

เฮ้อ ถ้าซื้อมาใช้เองทั้ง 2ค่ายจะรู้เอง
                              ไม่ต่อ raid ทั้งคู่ HDD ตัวเดียวกัน
                              Intel บีบ Rar ทำงานอื่นไม่ได้กระตุก (E2140@3.0GHz P5KSE)
                              AMD บีบ Rar ฟังเพลงดูหนังสบาย (X2 3600+@2.62GHz M2N-E)
                              แรมก็ตัวเดียวกันต่างแค่บอร์ดกับ CPU บอร์ดก็ราคาพอๆกัน

Comment

Working...
                              X