Announcement

Collapse
No announcement yet.

400Wattไม่เต็มพอไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 400Wattไม่เต็มพอไหม

ใช้
    E8200
    8800GT
    160GB
    DDR2 1*2 GB

พาวเวอร์ 400Watt ที่แถมมากะเคสบ้านๆ (คิดว่าวัตต์ไม่เต็ม)
    มันจะอไหมแล้ว ไปกันได้ไหม

อืม...ติดเคส 400Watt กับ HD3870 นี้หนักใจแทนครับ ถ้าเป็น HD3850 พอทน
    แนะนำเป็น 450Watt โนเนมไม่น่าจะมีปัญหา นะ
    กลัวว่า 400Watt แกว่งเหลือ 300Watt นี้ดับทั้งเครื่องเลยนะ 555+

Comment

8800GT ครับ ไม่ใช่ HD3870

Comment

ปลิ่มๆ
        แต่ไม่แนะนำให้ใช้

Comment

Originally posted by nununu View Post
          8800GT ครับ ไม่ใช่ HD3870
          กำ ...ดูผิด ตาไม่ดีแก่ละ ^^
          GF8800GT กินไฟมากว่า HD3870 20-30 W นี้ละมั้งถ้าจำไม่ผิด นะ หุหุหุ หนักกว่าเดิมอีก
          ลองดูก่อนได้ครับ เล่นเกมส์หรือรับ 3DMark ต่างๆ ดูนะ
          ผมเดาว่า ดับกลางอากาศแน่นอนฟันธง แต่เล่นใช้งานธรรมดาในวินโดวส์ได้ แต่โหลดไฟ VGA เมื่อใหร่ละก็

Comment

เง้อไม่พอครับ ฟันธง อย่างน้อย450วัตต์เต็ม

Comment

แต่ตอนนี้เล่น NFS Prostreet มันยังไม่เคยดับนะครับ

แต่ก็ไม่ค่อยกล้าเสี่ยงเหมือนกัน ตอนนี้มี PSU ของเครื่องเก่า 500Watt บ้านๆ ไม่เต็มเหมือนกัน
              แต่ยังใช้การได้ เอามาเปลี่ยนดีไหม ( ถามเอาไว้ก่อนว่าของเก่าไหวมั้ย ขี้เกียจเปลี่ยน อิอิ )

Comment

450 W เต็มๆ

จะพอรึเปล่าครับ

กำลังจะซื้อเสปค เดียวกับ จขกท. เลย

= =

แต่เป็น
                Ram 3 GB
                HDD 2 ตัว

Comment

ถ้าจะเล่น noname แนะนำพวก dtech 550w ขึ้นไปคับ
                  อุ่นใจ สบายแฮร์
                  400w ลุ้นตัวโก่ง
                  450w ไม่ปลอดภัย

แต่ 550w d tech ผมว่าไหว ชัวร์
                  เพื่อนผมมันใช้ กับ 8800 gt อยู่
                  hdd 2 ตัว raid 0
                  ram 2 แถว

Comment

พอครับ หมดนั่นกินไฟแค่สองร้อยเอง คล๊อกด้วยยังได้ คนเราชอบกังวลกันไปเองว่ามันจะไม่พอเพราะกลัวมันจะแต้บแล้วส่งผลต่างๆนาๆ

Comment

เอาของเป็นหมื่นไปฝากชีวิตไว้กับ พาวเวอร์ติดเคสตัวละ 300 มันคุ้มมั้ยเนี้ย

Comment

มอมๆ

Originally posted by burmkung View Post
                        เอาของเป็นหมื่นไปฝากชีวิตไว้กับ พาวเวอร์ติดเคสตัวละ 300 มันคุ้มมั้ยเนี้ย
                        เห็นด้วยคับ ถ้า psu วัตไม่เต็มแนะนำ เผื่อไว้ให้เยอะที่สุดดีกว่า

Comment

คือถ้ามัน 400W ไม่เต็ม น่ะ อย่างดีเวลาเล่นหนักๆ ก็มีดับนะครับ

แต่หนักสุดๆ ก็คือ Regurator ในนั้น น่ะ มันจะ load เกิน เพราะ มันต้องจ่ายไฟเกินที่ตัวมันจะทำได้น่ะครับ พอมัน load มากๆ เข้าก็อาจจะไหม้ หรือ ระเบิดได้นะครับ

เอา PSU ที่ W สูงๆ จ่ายไฟ นิ่งๆ ไว้ดีกว่าครับ

คือ สมมุติว่า PSU จ่ายได้ 400 W แต่ ระบบต้องการไฟ ทั้งหมด 390 W ก็อันตรายแล้วนะครับ ถ้าระบบไม่ดับซะก่อน ยิ่งเสี่ยงที่จะระเบิดได้แน่ๆ ครับ เพราะ PSU จะจ่ายไฟไม่หยุด แล้ว load หนักขึ้นเรื่อยๆ ครับ
                          Last edited by XP_armor; 26 Jan 2008, 08:55:04.

Comment

ม่ายพออะท่าน

Comment

แต่ก่อนคอมเครื่องเป็นแสน ใช้PSUธรรมดาติดเคสมาห้าหกปีก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

Comment

Working...
                              X