Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 2หมื่นห้าพัน เน้นเล่นเกม จะถอยสิ้นเดือนฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 2หมื่นห้าพัน เน้นเล่นเกม จะถอยสิ้นเดือนฮะ

งานนี่ไม่รวม เมาส์ คีย์บอร์ด แต่ ขอจอLCD น่ะจ๊ะ

ผิดหนวด

เอ้ยผิดหมวด

Comment

งบเยอะจัง เล่น 4 Core สบายเลยครับ การ์ดจอก็แรงได้เลย แต่ผมไม่รู้สะเป็คอ่ะครับ อิอิอิ

ให้ผู้เชี่ยวชาญดีกว่า เอิ๊กๆๆๆ

Comment

ผิดหมวดก็จัดให้เขาหน่อยครับ สงสัยรัก AMD นะเนี่ย รับแฟน ๆ AMD หน่อยฮ่ะ อิิอิ

Comment

ดัน ๆ ให้

Comment

CPU x2 4000+/4400+/5000 BE เลือกเอา
            MB Asus m3a/MSI-K9A2 CF-F/GA-M770-DS3
            Ram G.skill 6400 1Gb*2 ซิ้งฟ้า
            VGA ชอบสีแดงก็ 3850
            ชอบสีเขียวก็ 8600gt
            Psu แล้วแต่ชอบแน้น W เต็มนะ 460W สบายๆ
            monitor อันนี้ต้องเลือกเองนะ แต่ไม่แนะนำจอ 19" จอ w ขึ้นไปนะ ถ้าเล่นเกมส์
            cast เลือกตามสบายครับ

ปล1.มันเป็นแค่คำแนะนำนะครับ ที่ผมไม่แนะนำบางอันที่ให้ท่านเลือกเองก็เพราะว่าอยากให้ท่านเลือกได้ตรงกับความต้องการของท่านเองครับ แค่เอามาเป็นแนวทางครับ อิอิ
            ปล2.งบ 25k อาจจะเกินๆ นิดหน่อยนะครับ อย่างไงลองขยับๆ ตัวเลือกที่แนะนำดูครับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
              CPU x2 4000+/4400+/5000 BE เลือกเอา
              MB Asus m3a/MSI-K9A2 CF-F/GA-M770-DS3
              Ram G.skill 6400 1Gb*2 ซิ้งฟ้า
              VGA ชอบสีแดงก็ 3850
              ชอบสีเขียวก็ 8600gt
              Psu แล้วแต่ชอบแน้น W เต็มนะ 460W สบายๆ
              monitor อันนี้ต้องเลือกเองนะ แต่ไม่แนะนำจอ 19" จอ w ขึ้นไปนะ ถ้าเล่นเกมส์
              cast เลือกตามสบายครับ

ปล1.มันเป็นแค่คำแนะนำนะครับ ที่ผมไม่แนะนำบางอันที่ให้ท่านเลือกเองก็เพราะว่าอยากให้ท่านเลือกได้ตรงกับความต้องการของท่านเองครับ แค่เอามาเป็นแนวทางครับ อิอิ
              ปล2.งบ 25k อาจจะเกินๆ นิดหน่อยนะครับ อย่างไงลองขยับๆ ตัวเลือกที่แนะนำดูครับ
              เพิ่มเติมให้ครับ
              CPU แนะนำเจ้า X2 4200+ rev G2 ครับ หัวใจเดียวกับเจ้า Black edition แต่ราคาถูกกว่า รายละเอียดที่นี่เลย

Power Supply ถ้าฮาร์ดดิสก์ตัวเดียว ดีวีดีตัวเดียว แนะนำเจ้า Delta 350w สุดยอดครับ เพื่อนผมใช้ Venice 3000+@2.4 Ghz กับ 3870 OC ยังเอาอยู่นิ่ม ๆ ราคาก็ถูกน่าเกลียดครับ ไม่ถึงสี่ร้อย^^

ว่าไปตามนี้ อาจเหลือเงินไปถอย 3870 OC เอาง่าย ๆ^^

Comment

Working...
              X