Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club NEC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Club NEC

ใครรู้ ใครใช้ของ NEC บ้างครับ
    มีข้อดีข้อเสีย หรือมีปัญหาอะไรบ่อย ๆ รึเปล่าครับ งอแงมั๊ยครับ
    การออกแบบสวยสู้ค่ายอื่นได้เปล่า ... อึดแค่ไหน
    ใครมีประสบณ์การก็มาเเชร์ความรู้หน่อยนะครับ อยากรู้ครับ
    ทำไมไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย

อืม...ดันให้

Comment

อ๊ะ มาอีกคลับแระ
      ปักหมุด คลับกันดีกว่ามะ อิอิ ดันๆๆๆ

Comment

อยากรู้ครับ ช่วยบอกที ดัน ๆ

Comment

สงสัย บริษัท นี้จะัเจ้งปีนี้เเน่ ๆ แฮะ ไม่มีใครใช้ค่ายนี้เลย ปล่อย ๆ ให้ตกไปเเล้วกัน ขอลาล่ะ เจ้า NEC

Comment

NEC คนที่ขายให้ Dealer คือ Ingram ในกรุงเทพคนไม่ค่อยเล่นครับ แต่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ขายดีครับ

Comment

เป็นงั้นไป NEC ผม ตอนนี้คงเหลือเเต่เอเซอร์ของผมเท่านั้น เฮ้อ น่าสงสาร
              Last edited by suriya.klinbua; 26 Jan 2008, 19:58:16.

Comment

สงสัย nec มันคงทนครับ สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ จึงขายดี
                ใครที่ใช้อยู่ก็มาบอกเล่าเก้าสิบให้ฟังกันมั้งนะครับ
                เห็นที่ญี่ปุ่นเขาติด top10 เลยนิครับ

Comment

NEC คงไม่เจ็งหรอกครับ ตอนนี้ Ingram ทำตลาดอยู่นะครับ
                  ถ้าถามว่าดีไหม (จากประสบกรณ์ที่ใช้อยู่ และขายให้ลูกค้า )
                  สำหรับตัวเครื่องดีครับ made in japan อยู่ ทนมากๆ รุ่นเล็กๆ body ยังเป็นแมกนีเซียมอยู่ทนดี
                  สำหรับ spec ทุกตัวของ nec ในราคาเท่ากับ brand อื่นๆ ผมว่าได้ spec เกือบสูงสุดนะ
                  สำหรับศูนย์บริการ อาจจะแย่นิดหนึ่ง เพราะน้อยๆมากๆ เพราะเคลมได้กับ ingram

สรุป ผมว่า NEC คุ้มมากๆ กับราคาขายแทบทุกรุ่นของ NEC โดยเฉพาะคนที่อยากได้รุ่นเล็กๆบางๆเบาๆแถมราคาเบาๆ 55

Comment

ไหนๆ ผมว่า NEC คุ้มดี เลยเอา spec รุ่นใหม่สุดของ NEC มาให้ดู เห็นว่ารุ่นนี้ราคาขาย 33,800 ยังไม่ vat นะ ส่วนหน้าตาเป็นไงดูที่ http://minisites.nec-computers-ap.co...0/features.htm

VERSA S5501-F2201DRC Core 2.2 Duo T7500 (2.2Ghz ,4MB L2 Cache , 800GHz FSB )
                    North Bridge: Intel® GM965 Express ChipsetChip , 1024 MB DDR2-667Mhz upto 2GB,no FDD, 160 GB SATA HDD 5400 rpm,DVD Supermulti ,Mobile Intel® Graphics Media Accelerator X3100 supports up
                    to 358MB° of Intel® Dynamic Video Memory (shared system video memory) ,12.1"Wide XGA SSV TFT (1280 X 800), wireless 802.11b/g, 56kbps fax/ modem,no infar-red port,Bluetooth 1.3 M webcam,10/100/1000 , 3 USB 2.0,no serial,no parallel,3 IN 1 Memory slot(SD,MS,MC), 1x Express card 54 Slot ,DOS ,1y warranty carry-in ,free carry-bag, 1.96 kg weight ,Video HDMI X 1 , SPDIF Out(Enji red color) Robson technology

Comment

โอ้วเข้ามาช่วยดันคับ
                      ผมก้อคิดว่าโดนรวมแล้วก้อน่าลองใช้
                      เสียอย่างเดียว(แต่ทำให้ผมเสียได้หลายอย่าง)
                      เพราะไม่มีการ์ดจอแยกอ่า T^T

Comment

ดูแต่ละรุ่น ก็มีน่าสนใจดีนะครับ

8600 GT 8400 GS

ก็โอเคนะ แต่ยังไม่รุ้สถานที่ดูของ ฯลฯ เลย หะหะ

Comment

ซื้อมาได้สองเดือนล่ะ ยังปกติดี (แต่คนที่ใช้บอกว่าหนักมาก)
                          NEC VERSA S971
                          คีย์บอร์ดแปะอักษรไทย ปุ่ม Fn วางสลับกับ Ctrl
                          (ลืมดู ของ TOSHIBA คีน์บอร์ดวางดีกว่า)
                          คอทู แรมสองกิก หมื่นเก้าพัน

แหะๆๆ เข้ามา add ไว้เผื่อมีใครยังใช้ NEC เป็นเพื่อนบ้าง

Comment

ทีญี่ปุ่น น่าจะดังกว่านี้

บ้านผมมีทีวีเครื่องนึง NEC สมัยเป็นปุ่มแต๊กๆ กดเปลี่ยนช่องอ่ะ

อายุน่าจะ 20 ปี กว่าๆ ไม่พังเลย โคตรทน ทุกวันนี้แม่ยังดูอยู่เลย

ปล.ไม่เกี่ยวกะคอม

Comment

Working...
                            X